EntertainmentSpacial

‘अशी’ आहे इरफान खान आणि त्याच्या बायकोची लव स्टोरी !

अहमदनगर Live24 , 29 एप्रिल 2020 :- बॉलिवूड अभिनेता इरफान खान यांचे आज मुंबईतील कोकिलाबेन रुग्णालयात निधन झाले. बऱ्याच काळापासून ते कर्करोगाशी झुंज देत होते. इरफान खानच्या या आजाराच्या लढाईत त्यांची पत्नी सुतपा सिकंदरने त्यांना मनापासून साथ दिली.

एकदा इरफान खान त्यांच्या पत्नीविषयी बोलले होते की जर मी या आजारातून बरा झालो तर मला सुतपासाठी जगायला आवडेल. मात्र, काळाने त्यांना हे संधी दिली नाही.

इरफान खान आपल्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी ओळखला जातो. कलाकारापासून ते दिग्दर्शकापर्यंत, इरफानबरोबर ज्यानेही काम केले, त्याने इरफानच्या कामाचे कौतुकच केले. त्याचा स्वतःच्या निर्णयक्षमतेवर जास्त विश्वास होता.

इरफानने आपला आवडता व्यवसाय निवडला आणि इथेच त्याला त्याची जीवनसाथी पत्नी सुतपा देखील मिळाली. इरफानला दिल्लीतील नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये ऑडिशनची संधी मिळाली.

इरफानला आता त्याच्या आवडतीचे क्षेत्र मिळाले होते आणि ते आपले नशीब आजमावण्यासाठी दिल्लीत आले. इथेच त्यांची सुतपा सिकंदर हिच्याशी भेट झाली. सुतपासुद्धा तिथे अभिनय शिकण्यासाठी आली होती, पण तिचा कल पटकथा लेखनाकडे जास्त होता.

पहिल्याच नजरेत सुतपा इरफान खानाला आवडली होती. हळूहळू ही ओळख मैत्रीत बदलली. त्या दोघांमध्ये खूप काही गोष्टींमध्ये साम्य होते. दोघेही एकमेकांकडे आकृष्ट झाले अखेर या दोघांनीही आपले प्रेम व्यक्त केले.

इरफान आणि सुत्पा दोघेही आपल्या करिअरबद्दल खूप गंभीर होते आणि दोघांनाही स्वत: ची एक वेगळी ओळख प्रस्थापित करायची होती. या दोघांनाही त्यांच्या करियरबद्दल इतका ध्यास घेतला होता की त्यांनी त्यांचे लग्न पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला.

१९९५ मध्ये इरफान आणि सुतपा यांना फिल्म इंडस्ट्रीत मान्यता मिळू लागली होती. तेव्हा दोघांनी आपलं नातं पुढच्या टप्प्यावर घेण्याचा निर्णय घेतला. 1995 मध्ये फेब्रुवारी महिन्यात या दोघांनी लग्न केले.असे म्हणतात की एक प्रामाणिक साथीदार हा खरा लाईफ पार्टनर असतो. आणि ही गोष्ट सुतपा आणि इरफानला पूर्ण लागू होते.

हे दोघेही एकमेकांचे चाहते आणि समीक्षक होते. इरफान आणि सुतपा यांनी प्रसिद्ध टीव्ही सीरियल ‘बनेगी अपनी बात’ यात एकत्र काम केले. या सीरियलसाठी पटकथा सुतपाने तयार केली होती. आणि त्यात इरफानने उत्तम अभिनय केला होता. 90 च्या दशकातला हा सुपरहिट शो पैकी एक शो होता.

इरफान एकदा सूतपाविषयी म्हणाला होता की, ‘आम्ही एकाच चित्रपट शाळेत शिकलो. माझ्या पत्नीमध्ये माझ्यापेक्षा खूप गोष्टी पॉजिटीव्ह आहेत. ती सर्जनशील असून उत्तम कलाकार आहे. ती माझ्यासाठी २४ तास उभी असते. मला तिच्यासाठी जगायला आवडेल.

अहमदनगर Live24 वर तुमच्या बातम्या / माहिती तसेच जाहिरातीसाठी संपर्क करा ahmednagarlive24@gmail.com वर 

This Story First Publish on Ahmednagarlive24.com® 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button