Ahmednagar NewsBreakingLifestyleMaharashtraSpacial

दिवाळीत घर खरेदी करायचंय ? ‘ह्या’ 8 बँकामध्ये मिळेल जबरदस्त फायदा

अहमदनगर Live24 टीम,15 ऑक्टोबर 2020 :- जर तुम्हाला सणासुदीच्या काळात घर विकत घ्यायचे असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची आहे.

आजच्या काळात प्रत्येकाला स्वतःचे घर घ्यायचे आहे, परंतु महागाईच्या या युगात आपले घर घेणे किंवा घर घेणे सोपे नाही. अशा परिस्थितीत गृह कर्ज आपले घर घेण्याचे स्वप्न पूर्ण करते. जर आपण गृह कर्ज घेण्याची योजना आखत असाल तर नक्कीच ही बातमी वाचा. बरेच लोक घर खरेदीसाठी गृह कर्ज घेतात.

आपण गृह कर्ज घेण्याचा विचार करत असल्यास, आपल्याला निश्चितपणे व्याज दर देखील दिसेल. सध्या सर्व बँकांनी त्यांचे गृह कर्जेचे दर कमी केले आहेत, काही बँका 7 टक्क्यांपेक्षा खाली आल्या आहेत, जे गृहकर्जांसाठी मोठी संधी असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. जाणून घेऊयात या बँकेच्या दराविषयी.

१) युनियन बँक ऑफ इंडिया :- सध्या, युनियन बँक ऑफ इंडिया ग्राहकांना स्वस्त होम लोन देऊ करत आहे. ही बँक 6.70 टक्के दराने कर्ज देत आहे. आपण या बँकेकडून कर्ज घेतल्यास आपल्याला 0.50% प्रक्रिया शुल्क भरावे लागेल. तथापि, येथे प्रक्रिया शुल्क 15,000 रुपयांपेक्षा जास्त असू शकत नाही.

२) एसबीआय टर्म लोन :- या व्यतिरिक्त देशातील सर्वात मोठी सार्वजनिक बँक एसबीआय ग्राहकांना 6.95 टक्के दराने गृहकर्ज देत आहे. येथे 0.40 टक्के प्रक्रिया शुल्क म्हणून आकारले जाते, परंतु हे शुल्क 10,000 रुपयांपेक्षा जास्त असू शकत नाही.

३) एचडीएफसी बँक :- एचडीएफसी बँक ग्राहकांना 6.90 टक्के दराने गृहकर्ज देत आहे. येथे 0.50 टक्के प्रक्रिया शुल्क म्हणून आकारले जाते, परंतु हे शुल्क 3000 रुपयांपेक्षा जास्त असू शकत नाही.

४) बँक ऑफ इंडिया :- याशिवाय बँक ऑफ इंडिया कडून तुम्हाला स्वस्त गृह कर्जदेखील मिळू शकते. ही बँक आपल्याला 6.85 % दराने कर्ज देत आहे आणि त्याची प्रक्रिया शुल्क 0.25% आहे. जे 1500 ते कमाल 20,000 रुपयांपर्यंत असू शकते. त्याचबरोबर या बँकेचे जास्तीत जास्त व्याज 7.15 टक्के आहे.

५) सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया :- जर तुमचे सेंट्रल बँक ऑफ इंडियामध्ये खाते असेल तर तुम्ही गृह कर्जाचा लाभ घेऊ शकता. सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया ग्राहकांना 6.85 टक्के व्याज देत आहे. यात प्रक्रिया शुल्क 0.50 टक्के आहे, कमाल मर्यादा 20,000 रुपये निश्चित केली गेली आहे. या बँकेचा जास्तीत जास्त व्याज दर 7.30 टक्के आहे.

६) कॅनडा बँक :- याशिवाय स्वस्त गृह कर्ज देणाऱ्या बँकांच्या यादीत कॅनरा बँक देखील आहे. येथे ग्राहकांना 6.90 टक्के दराने कर्ज दिले जात आहे. या व्यतिरिक्त प्रक्रिया शुल्क 0.50 टक्के आहे. जे जास्तीत जास्त 10,000 रुपयांपर्यंत असू शकते. या बँकेचा जास्तीत जास्त व्याजदर 8.90 टक्के आहे.

७) पंजाब एंड सिंध बँक :- या यादीमध्ये पंजाब आणि सिंध बँक देखील आहे, येथे 6.90% दराने गृह कर्ज देत आहेत. ही बँक ग्राहकांकडून प्रक्रिया शुल्क आणि तपासणी शुल्क घेत नाही. म्हणजेच ग्राहकांची 10-15 हजार रुपयांची बचत होईल.

८) आईसीआईसीआय बँक :- आईसीआईसीआय बँक ग्राहकांना 6.95% दराने गृह कर्ज देत आहे. जे जास्तीत जास्त 7.95% आहे. बँक एकूण कर्जाच्या रकमेपैकी 0.50 टक्के प्रक्रिया शुल्क घेते.

कर्ज घेताना या गोष्टी लक्षात घ्या :- जर आपण गृह कर्ज घेण्याचा विचार करीत असाल तर या गोष्टींकडे लक्ष द्या. गृह कर्ज घेताना एखाद्याने फक्त कमी व्याजदरावर लक्ष केंद्रित करू नये. व्याज दराखेरीज, आपल्याला कर्जदात्यांची विश्वासार्हता आणि इतर शुल्काची देखील तपासणी करावी लागेल, हे बँक टू बँक वेगवेगळ्या असू शकतात.

यासह, क्रेडिट स्कोअरमध्ये बदल झाल्यामुळे जोखीम प्रीमियम देखील बदलतो. म्हणून जर आपण गृहकर्ज घेतले असेल तर क्रेडिट कार्डाच्या देयकास उशीर करण्यासारख्या निष्काळजीपणामुळे तुमच्यावरील गृह कर्जाचा ईएमआयचा बोजा वाढू शकेल. म्हणूनच आपण आपला क्रेडिट स्कोअर तिमाही तपासत राहा.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button