IndiaMoneyPolitics

अर्थ मंत्रालयाकडून ‘ह्या’ कंपन्यांना दिलासा; कर्जाच्या बाबतीत ‘हा’ निर्णय

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-अर्थ मंत्रालयाने गुरुवारी विस्तारित आपत्कालीन क्रेडिट लाईन गॅरंटी स्कीम (ईसीएलजीएस) 2.0 बद्दल बँक आणि नॉन-बँकिंग फायनान्स कंपन्यांना औपचारिक माहिती दिली.

तृतीय आत्मनिर्भर भारत आर्थिक मदत पॅकेज अंतर्गत अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी ग्यारंटेड लोन स्कीम जाहीर केली. या योजनेंतर्गत कामत समितीने सांगितलेल्या 26 संकटग्रस्त क्षेत्रांना कर्ज मदतीची हमी देण्यात येईल. याअंतर्गत अतिरिक्त कर्जाची मुदत 5 वर्षे असेल त्यात त्यात एक वर्षाचे मोरेटोरियम समाविष्ट असेल.

या योजनेत 29 फेब्रुवारीपर्यंत 50-500 कोटी रुपयांची थकबाकी असलेल्या कंपन्यांचा समावेश केला आहे. कोरोनाव्हायरस लॉकडाऊनमुळे निर्माण झालेल्या संकटापासून कंपन्यांना दिलासा देण्याचे या योजनेचे उद्दीष्ट आहे.

 क्रेडिट लाइनचे एकूण बजेट 3 लाख कोटी रुपये राहील.:-  क्रेडिट लाइनचे एकूण बजेट 3 लाख कोटी रुपये राहील. या योजनेंतर्गत नॅशनल क्रेडिट गॅरंटी ट्रस्टी कंपनी लिमिटेड कर्जाची 100% हमी देईल. अतिरिक्त कार्यकारी भांडवली मुदत कर्ज सुविधा आणि नॉन-फंड आधारित सुविधा म्हणून अनुसूचित वाणिज्य बँक आणि वित्तीय संस्था आणि एनबीएफसीच्या बाबतीत अतिरिक्त मुदतीच्या कर्जाची सुविधा म्हणून हे कर्ज असेल. हमी कर्ज योजना एमएसएमई / बिजनेस एंटरप्राइजेज , वैयक्तिक कर्ज धारकांना (जर त्यांच्या व्यवसायासाठी मूळ कर्ज घेतले असेल तर) आणि पंतप्रधान मुद्रा योजना (पीएमएमवाय) यांनाही उपलब्ध असेल.

संकटग्रस्त कंपन्यांना रोजगार टिकवून ठेवण्यास आणि दायित्वाची पूर्तता करण्यात मदत करेल :- मंत्रालयाने सांगितले की क्रेडिट लाईन गॅरंटी स्कीम च्या दुसऱ्या भागात संकटग्रस्त क्षेत्रांना मोठा दिलासा मिळेल. आणि कंपन्यांना रोजगार टिकवून ठेवण्यास आणि त्यांचे उत्तरदायित्व पार पाडण्यास मदत करेल. त्याचा फायदा पात्र कंपन्यांना वस्तू व सेवा पुरवणाऱ्या एमएसएमई क्षेत्रालाही होईल. सुधारित योजना आर्थिक पुनर्प्राप्ती, रोजगाराची सुरक्षा आणि रोजगार निर्मितीसाठी अनुकूल वातावरण तयार करण्यात महत्त्वपूर्ण योगदान देईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button