Ahmednagar NewsIndiaMaharashtraMoney

अबब ! केवळ 9 महिन्यांत 1 लाख रुपयांचे झाले 20 लाख; तुम्हालाही संधी

अहमदनगर Live24 टीम, 8 जानेवारी 2021 :- गुरुवारी तानला प्लॅटफॉर्मचा शेअर 5 टक्क्यांनी वधारत ते 773.40 रुपयांवर पोहोचले. हे सलग चौथ्या हंगामात तेजी दर्शवित आहेत.

नुकतीच कंपनीने मायक्रोसॉफ्टबरोबर नवीन डिजिटल प्लॅटफॉर्म सुरू करण्यास तयार असल्याचे जाहीर केले.

गेल्या नऊ महिन्यांत या शेअरने 1,935 टक्के प्रचंड परतावा दिला आहे. गेल्या वर्षी 24 मार्चला ते 52 आठवड्यांच्या नीचांकी अर्थात 38 रुपये होते. तर आता ते 773.40 रुपयांवर आहे. गेल्या सहा महिन्यांत 878 टक्के परतावा दिला आहे.

1 लाख बनले 20 लाख रुपये :- वर्ष 2020 मध्ये तानलाचे शेअर्स 867 टक्क्यांनी वधारले, जे स्मॉल-कॅप समभागातील सर्वाधिक आहे. या तेजीमागील प्रमुख कारण म्हणजे मजबूत तिमाही निकाल.

मागील 9 महिन्यांच्या परताव्याच्या आधारे, या शेअरने 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक 1935 टक्क्यांच्या परताव्यासह 20 लाख रुपयांहून अधिक केली आहे. म्हणजेच यात 1 लाख रुपयांचे शेअर्स असतील अशा गुंतवणूकदारांना थेट 19.35 लाख रुपयांचा फायदा झाला.

बुधवारीही तेजी :- बुधवारीही या शेअरमध्ये अपर सर्किट होते. बीएसईच्या आधीच्या बंद दराच्या तुलनेत तानला प्लॅटफॉर्मचे समभाग बुधवारी 707 रुपयांवर उघडले. दिवसातील व्यापारात हा शेअर 5 टक्क्यांनी वधारला आणि 736.6 रुपयांवर बंद झाला. याउलट बीएसईचा निर्देशांक सेन्सेक्स 263 अंकांनी किंवा 0.54 टक्क्यांनी घसरून 48,174 वर बंद झाला.

मार्केट कॅप किती आहे :- तानला प्लॅटफॉर्म, ज्याला पूर्वी तानाला सोल्यूशन्स म्हणून ओळखले जात असे, ही हैदराबाद, भारत येथे स्थित क्लाउड कम्युनिकेशन प्रदाता कंपनी आहे. बुधवारी कंपनीची बाजारपेठ 10,020.44 कोटी रुपये होती, जी आता वाढून 10,521.06 कोटी रुपये झाली आहे.

10 डिसेंबर 2020 रोजी कंपनीचा साठा 905.15 रुपयांसह 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावर पोहोचला.

कंपनीचे शेअर्स खूप खरेदी केले जात आहेत :- गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये कंपनीने जाहीर केले की त्याचा समावेश एमएससीआय इंडिया डोमेस्टिक स्मॉल कॅप इंडेक्समध्ये करण्यात आला आहे. यामुळे एफआयआय (विदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदार) आणि संस्थात्मक गुंतवणूकदार यांच्या समभागांची मागणी वाढली.

मॅसाचुसेट्स इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (एमआयटी) आणि व्हँटेज इक्विटी फंडाने अनुक्रमे 9.85. लाख शेअर्स (0.72 टक्के) आणि 6.85 लाख शेअर्स (0.5 टक्के) इक्विटी हिस्सेदारी खरेदी केली. त्याशिवाय अमांसा इन्व्हेस्टमेंट, अमेरिकन फंड विमा सीरीज आणि मोबाइल टॅक्सोल यांनी अनुक्रमे 40.84 लाख, 86 लाख आणि 17.1 लाख शेअर्सची खरेदी केली.

ग्राहकांची संख्या वाढली :- जुलै ते सप्टेंबर या तिमाहीत कंपनीने बँकिंग, वित्तीय सेवा, ई-कॉमर्स, गेमिंग, ओटीटी इत्यादी वर्टिकल्स कडून 83 नवीन ग्राहकांची भर घातली. हे स्थापित ब्रॅण्डपासून उच्च-क्षमताच्या स्टार्ट-अप पर्यंत समाविष्ट आहेत.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button