संपर्क : 9422736300 I 9403848382

जबरदस्त ! ‘ह्या’ लोकांना मिळतील जवळपास 1 लाख नोकऱ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 20 जानेवारी 2021 :- लॉकडाउननंतर पुढील व्यावसायिक वर्ष 2021-22 मध्ये देशातील आयटी कंपन्यांमध्ये मोठ्या प्रमाणात व्यवसाय क्रियाकलाप वाढण्याची अपेक्षा आहे. चार मोठ्या देशांतर्गत आयटी कंपन्या पुढील व्यावसायिक वर्षात कॅम्पसमध्ये एकूण 91,000 फ्रेशर्स नियुक्त करतील.

जर तसे केले तर ते मागील व्यवसाय वर्षापेक्षा जास्त असेल. देशातील सर्वात मोठी आयटी सेवा कंपनी, टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) चे व्हीपी आणि टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) चे ग्लोबल हेड मिलिंद लक्कर यांनी अलीकडेच म्हटले की यावर्षी कंपनीने जितक्या फ्रेशरला (सुमारे ,40,000) नोकरी दिली आहे तितकेच यावर्षी देण्यात येईल.

Advertisement

महत्त्वाचे म्हणजे या कंपन्यांनी शेवटच्या तिमाहीत ऑक्टोबर-डिसेंबर 2020 मध्ये एकूण 36,487 नवीन नोकर्‍या दिल्या आहेत. अलीकडेच, देशातील एक आघाडीची रेटिंग एजन्सी, इकरा ने सांगितले की पुढील आर्थिक वर्षात देशाच्या माहिती तंत्रज्ञान क्षेत्राचा महसूल वाढीचा दर 7-9% (रुपयाच्या मूल्यात) असेल.

इन्फोसिस 24,000 फ्रेशर्सची निवड करू शकते –

Advertisement

इफोसिसने सांगितले की पुढील व्यावसायिक वर्षात ते 24,000 पदवीधरांना कॅम्पस प्लेसमेंट देईल. गेल्या आर्थिक वर्षात, 15,000 फ्रेशर्सना कैंपस हायरिंगची योजना केली होती. एचसीएल टेक्नॉलॉजीजचे मुख्य एचआर अधिकारी अप्पाराव व्हीव्ही म्हणाले की,

पुढील व्यावसायिक वर्षात ही कंपनी भारतात 15,000 फ्रेशर्स आणि परदेशी साइटवर 1,500-2,000 लोकांना घेऊ शकेल. तिसर्‍या क्रमांकाची आयटी कंपनी विप्रो पुढील व्यवसाय वर्षात 12,000 फ्रेशर्सची भरती करू शकेल.

Advertisement

HCL टेक 90% भरती भारतात करेल –

अप्पाराव व्हीव्ही म्हणाले की नोकरी वाढीची अनेक कारणे आहेत. उद्दिष्टापेक्षा आम्ही 33 टक्के अधिक रोजगार देत आहोत. व्हिसा, कंपंशेसन रिवीजन आणि बर्‍याच देशांत स्थानिक रोजगारास प्रोत्साहन यासारख्या कारणांमुळे आम्ही त्या देशांमध्ये अधिक रोजगार उपलब्ध करू शकणार नाही.

Advertisement

मागील वर्षी, आमची कामगार संख्या भारतात 70% आणि परदेशात 30% वाढली. यावर्षी हे प्रमाण 90% -10% च्या आसपास आहे. भारतातील कर्मचार्‍यांची संख्या लक्षणीय वाढू शकते.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button