Skip to content
AhmednagarLive24
  • अहिल्यानगर
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • भारत
  • फोटो गॅलरी
  • स्पेशल स्टोरी
AhmednagarLive24
  • अहिल्यानगर
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • भारत
  • फोटो गॅलरी
  • स्पेशल स्टोरी
  • अहिल्यानगर
  • राजकारण
  • आर्थिक
  • कृषी
  • हवामान
  • जॉब्स
  • ऑटो
  • टेक
  • राशीभविष्य
  • स्पेशल
  • आरोग्य
  • बाजारभाव
  • रिअल इस्टेट
  • लाईफस्टाईल
  • भारत
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक

PM Kisan Yojana : कधीही येऊ शकतो पीएम किसान योजनेचा 12वा हप्ता; त्याआधी करा ‘हे’ काम, नाहीतर अडकतील तुमचेही पैसे

Ahilyanagarlive24 Office
Published on - Tuesday, October 4, 2022, 2:23 PM

PM Kisan Yojana : जर तुम्ही पीएम किसान योजनेचे लाभार्थी (Beneficiaries of PM Kisan Yojana) असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. कारण या योजनेचा 12वा हप्ता (12th installment) या महिन्यात कधीही येऊ शकतो.

परंतु, त्याआधी शेतकऱ्यांनी ई-केवायसी (E-KYC) करणे गरजेचे आहे. जर तुम्ही अजूनही ई-केवायसी केली नसेल, तर तुमचे पैसे अडकू शकतात.

कोणत्या शेतकऱ्यांचे हप्त्याचे पैसे अडकू शकतात? हे जाणून घेण्यापूर्वी बाराव्या हप्त्याचे पैसे कधी येऊ शकतात हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न करूया. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, 12 व्या हप्त्याचे पैसे ऑक्टोबर महिन्यात कोणत्याही दिवशी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात (Bank account) येऊ शकतात. मात्र, अधिकृत घोषणेची सर्वांना प्रतीक्षा आहे.

Related News for You

  • राज्य शासकीय आणि निमशासकीय कर्मचाऱ्यांना ऑक्टोबर महिन्यात मिळणार चार दिवसांची शासकीय सुट्टी !
  • शालेय विद्यार्थ्यांसाठी महत्त्वाची बातमी ! ‘या’ शाळांना 20 सप्टेंबर ते 6 ऑक्टोबर पर्यंत सलग सुट्टी जाहीर, दिवाळीच्या आधीच सरकारची मोठी घोषणा
  • शिवाजीनगर – हिंजवडी मेट्रो मार्गाबाबत मोठी अपडेट! ‘या’ महिन्यात सुरू होणार मेट्रो ! पीआयटीसीएमआरएलने केला महत्त्वाचा करार
  • राज्याला मिळणार 166 किलोमीटर लांबीचा नवा रेल्वेमार्ग ! आज सुरु होणार नवीन रेल्वेसेवा, ह्या रेल्वे स्टेशनंवर थांबा घेणार

कोणत्या कारणास्तव कोणत्या शेतकऱ्यांचे अडकलेले पैसे मिळू शकतात?

खरं तर, सरकारने (Govt) आधीच सांगितले होते की पीएम किसान योजनेशी संबंधित सर्व लाभार्थ्यांना ई-केवायसी करणे अनिवार्य आहे. अशा स्थितीत ज्या शेतकऱ्यांचे हे काम झाले नाही, त्यांचे हप्त्याचे पैसे अडकू शकतात.

अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही ई-केवायसी केले असेल, तर तुम्हाला हप्त्याचे पैसे मिळू शकतात. परंतु तुम्ही अद्याप ई-केवायसी केले नसेल, तर तुम्ही ते ताबडतोब करावे कारण आता पोर्टलवर ओटीपी आधारित केवायसी (KYC) केले जात आहे.

तुम्ही याप्रमाणे ई-केवायसी करू शकता:-

1 ली पायरी

  • प्रथम अधिकृत पोर्टल pmkisan.gov.in वर जा.
  • त्यानंतर उजव्या बाजूला असलेल्या ‘e-KYC’ या पर्यायावर क्लिक करा

पायरी 2

  • आता 12 अंकी आधार क्रमांक टाका.
  • यानंतर, नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर प्राप्त झालेला ओटीपी प्रविष्ट करा आणि सबमिट करा. असे केल्याने तुमचे ई-केवायसी पूर्ण होईल.
महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe
Follow us on

Latest News

लाडक्या बहिणींसाठी Good News ! सप्टेंबर महिन्याचा हप्ता ‘या’ मुहूर्तावर खात्यात जमा होणार, वाचा डिटेल्स

Ladki Bahin Yojana

मोठी बातमी ! लाडक्या बहिणींसाठी मुख्यमंत्री देवाभाऊंची मोठी घोषणा, आता महिलांना मिळणार बिनव्याजी 100000 रुपयांचे कर्ज

Ladki Bahin Yojana

वाईट काळ कायमचा निघून जाणार! ऑक्टोबर महिन्यात ‘या’ राशीच्या लोकांचा सुवर्णकाळ सुरू होईल, मनातील अनेक इच्छा पूर्ण होणार

Zodiac Sign

राज्य शासकीय आणि निमशासकीय कर्मचाऱ्यांना ऑक्टोबर महिन्यात मिळणार चार दिवसांची शासकीय सुट्टी !

Maharashtra News

शालेय विद्यार्थ्यांसाठी महत्त्वाची बातमी ! ‘या’ शाळांना 20 सप्टेंबर ते 6 ऑक्टोबर पर्यंत सलग सुट्टी जाहीर, दिवाळीच्या आधीच सरकारची मोठी घोषणा

School Holiday

पोस्ट ऑफिसच्या आरडी योजनेत दर महिन्याला 4700 रुपयांची गुंतवणूक केल्यास 5 वर्षांनी किती पैसे मिळणार?

Post Office Scheme

Recent Stories

एसटीने प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांसाठी महत्त्वाची बातमी ! लालपरीचा प्रवास ‘इतक्या’ रुपयांनी महागला

Maharashtra ST News

महाराष्ट्रातील शिक्षक व शिक्षकेतर कर्मचाऱ्यांसाठी शालेय शिक्षण विभागाचा मोठा निर्णय ! आता….

Maharashtra Teachers

सर्वसामान्य लोकांना आता सरकार देणार 3 लाख रुपयांचे कर्ज ! ‘या’ वेबसाईटवर आजच सादर करा अर्ज

Government Scheme

……मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची ‘ही’ मागणी केंद्र सरकारने मान्य केली तर कांद्याला मिळणार चांगला दर! वाचा सविस्तर

Onion Rate

BEL Share Price: आज मोठा नफा मिळवण्याची संधी! तज्ञांची रेटिंग जाहीर; 1 आठवड्यात दिसली 6.53% ची तेजी

Ashok Leyland Share Price: 3 महिन्यात गुंतवणूकदार मालामाल! दिला 16.37% रिटर्न…आज कमावण्याची मोठी संधी

आनंदाची बातमी! नोव्हेंबर महिन्यापासून ‘या’ लाडक्या बहिणींना मिळणार दरमहा 2100 रुपयांचा लाभ

Ladki Bahin Yojana
  • Home
  • Ahmednagar
  • Follow
  • Join Group
AhmednagarLive24

Read Latest Marathi News Of Politics, Agriculture, Money, Health, Automobile, Technology, Lifestyle, Jobs, India, Entertainment, And Sports, Watch Live Marathi News From Maharashtra And Ahmednagar All Rights Reserved. This Website Is Part Of TBS Media Group

Follow us

About Us

Contact Us

Advertising

Privacy Policy

Code of Ethics

Disclaimer

Copyright Notice

Corrections Policy

Fact-Checking Policy

© 2025 Ahmednagarlive24

  • अहिल्यानगर
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • भारत
  • फोटो गॅलरी
  • स्पेशल स्टोरी