7th Pay Commission: कर्मचाऱ्यांना धक्का! ‘त्या’ प्रकरणात सरकारने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय ; जाणून घ्या सविस्तर माहिती

Published on -

7th Pay Commission: केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी एक वाईट बातमी समोर आली आहे. केंद्र सरकारने केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना धक्का देत एक मोठा निर्णय घेतला आहे. सरकारने घेतल्या या निर्णयानुसार आता केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना 18 महिन्यांची महागाई भत्त्याची थकबाकी मिळणार नाही.

सरकारने या प्रकरणात माहिती देताना सांगितले कि 18 महिन्यांची महागाई भत्त्याची थकबाकी सोडणे व्यावहारिक नाही. कोरोनाच्या काळात केंद्रीय कर्मचार्‍यांना मिळणारा महागाई भत्ता (DA) आणि पेन्शनधारकांच्या महागाई सुटीवर बंदी घालण्यात आली होती.

 

केंद्रीय अर्थ राज्यमंत्री पंकज चौधरी यांनी मंगळवारी राज्यसभेत एका प्रश्नाच्या लेखी उत्तरात स्पष्ट केले की, केंद्र सरकारचे कर्मचारी आणि निवृत्ती वेतनधारकांना महागाई भत्ता आणि महागाई सवलतीचे थकित हप्ते जारी करणे व्यावहारिक नाही. कोरोना कालावधी. 2020 मध्ये कोविडचे प्रतिकूल परिणाम आणि केंद्राने केलेल्या कल्याणकारी उपायांमुळे त्याचा आर्थिक परिणाम 2020-21 या आर्थिक वर्षानंतरही कायम राहिला.

चौधरी म्हणाले की, विविध केंद्र सरकारी कर्मचारी आणि पेन्शनर्स संघटनांनी 18 महिन्यांचा डीए आणि डीआर सोडण्याबाबत सरकारला अनेक अर्ज दिले आहेत. 1 जानेवारी 2020 ते 1 जानेवारी 2021 पर्यंत DA आणि DR देय असलेल्या 3 हप्त्यांवर सरकारने बंदी घातली होती, साथीच्या रोगामुळे उद्भवलेल्या आर्थिक व्यत्यया लक्षात घेऊन.

हे पण वाचा :- FD Interest Rate: 84 वर्षे जुन्या ‘या’ खासगी बँकेने दिली खुशखबर ! FD वर घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय ; आता ..

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News