वडिलांच्या खुनाचा तपास नीट करा या मागणीसाठी बोधेगावात दहातोंडे कुटुंबाचं पोलिस दूरक्षेत्रासमोर उपोषण

Published on -

शेवगाव- बोधेगावात एका वृद्धाचा निघृण खून झाला आणि या प्रकरणाचा तपास योग्य दिशेने व्हावा, यासाठी मयताचे कुटुंबीय रस्त्यावर उतरले आहेत. तालुक्यातील बोधेगाव येथील पोलिस दूरक्षेत्रासमोर मंगळवारपासून (दि. २६) दहातोंडे कुटुंबाने बेमुदत उपोषण सुरू केलंय. त्यांची मागणी आहे की, या गुन्ह्याचा तपास एसआयटी आणि अॅट्रॉसिटी कायद्याअंतर्गत व्हावा, पीडित कुटुंबाला सामाजिक न्याय विभागाकडून आर्थिक मदत मिळावी आणि तपासाची माहिती त्यांना वेळोवेळी दिली जावी.

हा खून तालुक्यातील नागलवाडी गावात राहणाऱ्या नामदेव रामा दहातोंडे या मागासवर्गीय वृद्धाचा झाला. २६ जानेवारीला बोधेगावातल्या पहिलवानबाबा मंदिर परिसरात त्यांचा क्रूरपणे खून करण्यात आला. खुनानंतर त्यांच्या शरीराचे दोन तुकडे करून ते दोन वेगवेगळ्या विहिरीत टाकण्यात आले. ही घटना घडल्यानंतर पाचव्या दिवशी तपासाला सुरुवात झाली आणि फिर्यादही दाखल झाली. पण दोन महिने उलटूनही तपासात काहीच प्रगती झालेली नाही, असा आरोप दहातोंडे कुटुंबीयांनी केलाय. त्यांचं म्हणणं आहे की, पोलिसांनी ज्या गांभीर्याने तपास करायला हवा होता, तसं काहीच दिसत नाही.

या उपोषणाला बोधेगाव परिसरातल्या अनेक सामाजिक आणि दलित संघटनांनी पाठिंबा दिलाय. नागलवाडी गावातले ग्रामस्थही या कुटुंबाच्या पाठीशी उभे राहिले आहेत. कुटुंबीयांचे हे उपोषण तपासात पारदर्शकता आणि न्याय मिळावा यासाठी आहे. आता पोलिस आणि प्रशासन या मागण्यांकडे कसं पाहतं आणि तपासाला गती मिळते का, हे पाहणं महत्त्वाचं ठरणार आहे.

 

 

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe