कर्जत तालुक्यात वादळी वाऱ्यासह पावसाचे थैमान, घरांचे पत्रे उडाले, झाडे उन्मळली तर शेतपिकांचे मोठे नुकसान

कर्जत तालुक्यात वादळी वाऱ्यांसह मुसळधार पावसाने धुमाकूळ घातला. अनेक घरांचे पत्रे, छप्पर उडाले, झाडे कोसळली. मिरजगाव, कोंभळी, बाभूळगाव परिसरात मोठे नुकसान झाले असून तहसील प्रशासनाने पंचनामे सुरू केले आहेत.

Published on -

Ahilyanagar News: कर्जत- शहर आणि तालुक्यात बुधवारी संध्याकाळी आलेल्या वादळी वाऱ्यासह मुसळधार पावसाने मोठ्या प्रमाणात नुकसान केले. या नैसर्गिक आपत्तीमुळे अनेक ठिकाणी झाडे उन्मळून पडली, घरांचे पत्रे उडाले आणि काही ठिकाणी छत कोसळली. सुदैवाने या घटनेत कोणतीही जीवितहानी झाली नाही. तहसीलदार गुरू बिराजदार यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नुकसानग्रस्त भागाचे पंचनामे तात्काळ करण्यात आले असून, प्रशासनाने नुकसानीचे पंचनामे सुरू केले आहेत. 

वादळी पावसाचा प्रभाव

बुधवारी संध्याकाळी ६ वाजण्याच्या सुमारास कर्जत शहर आणि तालुक्यातील मिरजगाव, कोंभळी, कर्जत आणि कुळधरण मंडळ क्षेत्रात वादळी वाऱ्यासह जोरदार पाऊस कोसळला. या वादळी वाऱ्याने अनेक ठिकाणी झाडे उन्मळून पडली, तर काही ठिकाणी पत्र्याचे शेड आणि घरांचे पत्रे उडून गेले. विशेषतः रातंजन, चांदे बुद्रुक, वडगाव तनपुरा, बहिरोबावाडी आणि बाभूळगाव खालसा या भागात वाऱ्याचा जोर अधिक होता. चांदे येथील नितीन माळशिकारे यांच्या जनावरांच्या गोठ्याचे पत्रे उडाले, तर बहिरोबावाडी येथील सुखदेव सुर्वे यांच्या घराचे पत्रेही वाऱ्याने उखडले गेले. याशिवाय, चिंचोळी काळदाते येथील अजिनाथ काळदाते यांचे छत कोसळले आणि बाभूळगाव खालसा येथील संजय खेडकर यांचे घरही उद्ध्वस्त झाले. वडगाव तनपुरा येथील डमरे यांच्या पत्र्याच्या शेडवर झाड कोसळल्याने मोठे नुकसान झाले.

पावसाचे प्रमाण आणि नुकसानीचे स्वरूप

कर्जत तालुक्यात बुधवारी सरासरी १९ मिमी पावसाची नोंद झाली असली, तरी वादळी वाऱ्यामुळे नुकसानीचे प्रमाण लक्षणीय आहे. तालुक्यातील विविध भागांमध्ये पावसाचे प्रमाण वेगवेगळे होते. कर्जत येथे २२.५ मिमी, राशीन येथे ४.५ मिमी, भांबोरा येथे २६.८ मिमी, कोंभळी येथे ३८.८ मिमी, मिरजगाव येथे १२.८ मिमी, माही येथे १२.८ मिमी, कुळधरण येथे १५.५ मिमी, वालवड येथे २२.५ मिमी, खेड येथे २५.८ मिमी आणि कोरेगाव येथे ७.५ मिमी पावसाची नोंद झाली. या पावसाने आणि वादळी वाऱ्याने विशेषतः ग्रामीण भागात मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले. झाडे उन्मळून पडल्याने रस्ते अडवले गेले, तर घरांचे पत्रे आणि छत कोसळल्याने अनेक कुटुंबांना आर्थिक फटका बसला.

प्रशासनाची तात्काळ कारवाई

नुकसानग्रस्त भागाचे पंचनामे तात्काळ करण्यात आले असून, प्रशासनाने नुकसानीचे मूल्यांकन सुरू केले आहे. तहसीलदार गुरू बिराजदार यांनी सांगितले की, नुकसानग्रस्तांना लवकरात लवकर मदत मिळावी यासाठी प्रशासन कार्यरत आहे. पंचनाम्यांद्वारे नुकसानीचे अचूक मूल्यांकन केले जात आहे, ज्यामुळे पुढील मदत आणि पुनर्वसनाच्या उपाययोजना करणे शक्य होईल. स्थानिक प्रशासनाने नुकसानग्रस्त भागात तात्काळ पाहणी केली असून, प्रभावित कुटुंबांना आवश्यक ती मदत पुरवण्याचे आश्वासन दिले आहे.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News

Stay updated!