अकोलेत सापडलेल्या १ कोटीच्या गुटख्याचा मास्टरमाइंड निघाला अहिल्यानगर शहरातला…‘डॉन’ने पोलिसांना चकवा देण्यासाठी रचली भन्नाट योजना!

Published on -

अकोले तालुक्यात नुकत्याच उघडकीस आलेल्या गुटखा प्रकरणाने सगळ्या जिल्ह्यात खळबळ उडवली आहे. तब्बल १ कोटी रुपयांच्या या बेकायदेशीर गुटख्याच्या व्यवहारामागे भिंगारमधील दोन व्यक्तींचा हात असल्याचं समोर आलं आहे. पोलिसांनी एका मास्टरमाइंडला अटक केली असली तरी दुसरा अद्याप फरार आहे आणि त्याच्या शोधासाठी पोलिसांची पथकं दिवसरात्र काम करत आहेत.

ही संपूर्ण कारवाई अहिल्यानगरजवळील कोतूळ गावात झाली. इथं एका ट्रकमधून सुमारे ५७ लाखांचा गुटखा पकडण्यात आला आणि मग हळूहळू हा सगळा धागा भिंगारपर्यंत पोहोचला. गुटख्याचा साठा सोलापूरमार्गे आणला गेला होता आणि बायपास रोडवर ट्रकचं डायव्हर्शन करून कोतूळमध्ये माल पोहोचवण्यात आला होता. पोलिसांच्या तपासातून असंही स्पष्ट झालं की मूळ मालकापर्यंत पोहोचू नये म्हणून गुटखा माफियांनी खास प्लॅन आखला होता चालक बदलणे, मार्ग बदलणे आणि अगदी सिमकार्डही बदलून ठेवणे!

या प्रकरणात पोलिसांनी एकूण १३ आरोपींना अटक केली आहे. चौकशीदरम्यान त्यांनी सांगितलं की हा गुटखा शेख नूर अब्दुल रऊफ आणि अतिक उर्फ डॉन मोहम्मद शेख या दोघांकडून खरेदी करण्यात आला होता. हे दोघे भिंगारचे रहिवासी असून त्यापैकी रऊफ पोलिसांच्या ताब्यात आहे, तर डॉन मात्र पोलिसांची चाहूल लागताच पळून गेला. दोघेही या गुटखा तस्करीच्या जाळ्याचे मुख्य सूत्रधार असल्याचं उघड झालं आहे.

गुटखा जिल्ह्याबाहेरून मागवून, ट्रकमधून विविध मार्गांनी त्याची वाहतूक केली जात होती. मूळ चालकाला परत पाठवून, इथल्या लोकांकडून ट्रक ताब्यात घेऊन गुटखा नेण्याचं काम केलं जात होतं. इतकंच नाही तर पोलिसांपासून बचावासाठी चालकमार्फत वापरण्यात येणारी सिमकार्डं दुसऱ्यांच्या नावावर घेतली जात होती. त्यामुळे मोबाईल नंबर ट्रेस करूनही पोलिसांना काही हात लागत नव्हता.

पोलिसांचं म्हणणं आहे की गुटखा माफिया हे काम इतक्या योजनाबद्ध पद्धतीने करत होते, की त्यांच्यापर्यंत पोहोचणं कठीणच होतं. पण विशेष पथकाने राबवलेल्या धाडसी कारवाईमुळे अखेर या साखळीतलं एक मोठं चक्र उघडकीस आलं. आता उर्वरित आरोपी आणि डॉनच्या शोधासाठी तपास अधिक गतीने सुरू आहे.

हे सगळं उघड झाल्यावर स्थानिकांमध्येही चिंता आणि आश्चर्याचं वातावरण आहे. इतक्या मोठ्या प्रमाणावर बेकायदेशीर गुटख्याचा व्यापार इतक्या जवळपास सुरू होता, हे अनेकांना धक्कादायक वाटतंय. पण एक गोष्ट मात्र नक्की पोलिसांच्या या कारवाईमुळे अशा माफियांना मोठा धक्का बसला आहे आणि कायद्याचा धाक पुन्हा एकदा जाणवू लागलाय.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News

Stay updated!