IMD Alert : सावधान ! 9 राज्यांमध्ये पाऊस पुन्हा घालणार थैमान तर 4 राज्यात होणार बर्फवृष्टी ; जाणून घ्या ताजे अपडेट्स

Published on -

IMD Alert :  देशातील हवामानात पुन्हा एकदा मोठा बदल होण्याची शक्यता आहे यामुळे येणाऱ्या काही दिवस देशातील तब्बल 4 राज्यात बर्फवृष्टी तर 9 राज्यात पुन्हा एकदा पाऊस थैमान घालणार असल्याची शक्यता आहे. हवामान विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार 8 फेब्रुवारी रोजी नवीन वेस्टर्न डिस्टर्बन्स सक्रिय होणार असून यामुळे पश्चिम हिमालयीन भागात 8 ते 10 फेब्रुवारी दरम्यान पाऊस किंवा बर्फवृष्टी होण्याची शक्यता आहे.

याच बरोबर उत्तर प्रदेश, बिहार आणि पश्चिम बंगालमध्ये काही ठिकाणी धुके दिसणार असल्याची शक्यता IMD वर्तवली आहे. भारतीय हवामान विभाग नुसार, 8 फेब्रुवारी ते 10 फेब्रुवारी दरम्यान पश्चिम भागात पाऊस किंवा हिमवर्षाव होण्याची शक्यता आहे. त्याच्या प्रभावाखाली, जम्मू, काश्मीर, लडाख आणि हिमाचल प्रदेशात काही ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस किंवा बर्फवृष्टी होऊ शकते. 7 फेब्रुवारीपर्यंत अरुणाचल प्रदेश, आसाम आणि मेघालयात गारपीट आणि विजांच्या कडकडाटासह वादळ होण्याची शक्यता आहे.

या राज्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस

IMD ने अंदाज वर्तवला आहे की उत्तर भारतात वेस्टर्न डिस्टर्बन्स सक्रिय आहे, ज्यामुळे जम्मू काश्मीर, लडाखमध्ये हिमवृष्टी आणि हिमाचल प्रदेश, अरुणाचल प्रदेश, पंजाब, चंदीगडमध्ये हलका पाऊस होण्याची शक्यता आहे. पुढील 3 दिवस मध्य भारतात तापमानात घट होऊ शकते, तर उत्तर प्रदेशात सकाळी आणि संध्याकाळी धुके पडण्याची शक्यता आहे. याशिवाय ईशान्येकडील राज्यांमध्ये हलका पाऊस पडू शकतो. या अंतर्गत अरुणाचल प्रदेश, आसाम, मेघालय, तामिळनाडू, दक्षिण केरळ, अंदमान आणि निकोबार बेटांवर पाऊस पडू शकतो. उत्तराखंड आणि अरुणाचल प्रदेशातही हलका पाऊस आणि हिमवृष्टी होऊ शकते. आसाम आणि सिक्कीममध्ये हलक्या पावसाची शक्यता आहे.

या राज्यांमध्ये बर्फवृष्टी

पुढील 24 तासांत संपूर्ण पश्चिम हिमालयीन प्रदेशात परिस्थिती बदलू शकते असा अंदाज IMD ने वर्तवला आहे.आणखी एक वेस्टर्न डिस्टर्बन्स 8 फेब्रुवारीच्या संध्याकाळपासून पश्चिम हिमालयीन प्रदेशात धडकण्याची शक्यता आहे. 8 ते 10 फेब्रुवारी दरम्यान, हलका ते मध्यम पाऊस किंवा 9 फेब्रुवारी रोजी कमाल तीव्रतेसह बर्फ पडण्याची शक्यता आहे. 9 आणि 10 फेब्रुवारी रोजी संपूर्ण प्रदेशात गडगडाटी वादळ आणि वीज पडण्याची शक्यता आहे. काश्मीर खोऱ्यात गुरुवारीही मुसळधार पाऊस किंवा हिमवृष्टीची शक्यता आहे. पुढील 24 तासांत जम्मू-काश्मीर आणि हिमाचल प्रदेशात हलक्या ते मध्यम पावसासह हिमवृष्टीची शक्यता आहे. दोन्ही राज्यांच्या काही भागात मुसळधार पाऊस आणि हिमवृष्टी होण्याची शक्यता आहे.

या राज्यांमध्ये धुके-बर्फ

हवामान अंदाज एजन्सी स्कायमेटच्या मते, पुढील 24 तासांत दक्षिण तामिळनाडू, दक्षिण केरळ, अंदमान आणि निकोबार बेटे आणि आसामच्या पूर्व भागात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, अरुणाचल प्रदेशच्या टेकड्यांवर काही ठिकाणी हलका पाऊस आणि बर्फवृष्टी होऊ शकते. उत्तर प्रदेश, बिहार आणि पश्चिम बंगालच्या काही भागात आज आणि बुधवारी उथळ धुके, आसाम आणि त्रिपुराच्या पश्चिम भागात आज हलके ते मध्यम धुके आहे.

हे पण वाचा :- Team India: बाबो .. टीम इंडियाच्या या दोन खेळाडूंमध्ये सुरु झालं ‘वॉर’ ! आता ‘त्या’ प्रकरणात आयसीसी घेणार अंतिम निर्णय

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News