Mumbai-Goa highway : महत्त्वाची बातमी ! या कारणामुळे १२ एप्रिलला मुंबई-गोवा महामार्गावर असणार….

१२ एप्रिल रोजी मुंबई-गोवा महामार्गावर अवजड वाहनांना बंदी घालण्यात आली आहे. जीवनावश्यक वस्तू वाहतूक करणारी व आपत्कालीन सेवा वाहनांना या बंदीतून सूट देण्यात आली आहे.

Published on -

अलिबाग- मुंबई-गोवा महामार्गावर उद्या, 12 एप्रिल रोजी अवजड आणि जड वाहनांच्या वाहतुकीवर बंदी घालण्यात आली आहे. ही बंदी रायगड किल्ल्यावर होणाऱ्या छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या 345 व्या पुण्यतिथीच्या अभिवादन कार्यक्रमाच्या पार्श्वभूमीवर लागू करण्यात आली आहे.

या कार्यक्रमासाठी हजारो शिवभक्त रायगडावर जमणार असून, यामुळे महामार्गावर वाहतूककोंडी होण्याची शक्यता आहे. रायगड जिल्हाधिकारी किशन जावळे यांनी याबाबत अधिसूचना जारी करत वाहतूक व्यवस्थेची खबरदारी घेतली आहे. या बंदीमुळे प्रवाशांचा प्रवास सुकर होईल आणि कार्यक्रम सुरळीतपणे पार पडेल, अशी अपेक्षा आहे.

राजकीय नेत्यांची उपस्थिती

छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुण्यतिथीनिमित्त रायगड किल्ल्यावर आयोजित अभिवादन सोहळा हा एक महत्त्वपूर्ण कार्यक्रम आहे, या कार्यक्रमाला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित राहणार आहेत. त्यांच्यासोबतच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासह अनेक मान्यवरांचाही सहभाग असेल.

या उच्चस्तरीय उपस्थितीमुळे आणि शिवभक्तांच्या गर्दीमुळे महामार्गावरील वाहतूक व्यवस्थापनावर विशेष लक्ष देणे आवश्यक झाले आहे. त्यामुळे अवजड वाहनांमुळे होणारी संभाव्य कोंडी टाळण्यासाठी प्रशासनाने हा निर्णय घेतला आहे.

जीवनावश्यक वस्तू वाहून नेणारे वाहने सुरू

जिल्हाधिकाऱ्यांनी जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, ही बंदी 12 एप्रिल रोजी सकाळी 12 वाजेपासून दुपारी 3 वाजेपर्यंत अंमलात असेल आणि खारपाडा ते काशेदी या महामार्गाच्या पट्ट्यावर लागू होईल. तथापि, ही बंदी जीवनावश्यक वस्तू वाहून नेणाऱ्या वाहनांना लागू होणार नाही.

यामध्ये दूध, पेट्रोल, डिझेल, स्वयंपाकाचा गॅस, औषधे, ऑक्सिजन आणि भाजीपाला यासारख्या वस्तूंची वाहतूक करणारी वाहने तसेच पोलिस वाहने, फायर ब्रिगेड, रुग्णवाहिका आणि महिला सशक्तीकरण अभियानाशी संबंधित वाहनांना सूट देण्यात आली आहे. यामुळे जीवनावश्यक सेवांवर कोणताही परिणाम होणार नाही, असे प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे.

प्रशासनाकडून उपाययोजना

या बंदीमुळे मुंबई-गोवा महामार्गावरील नियमित प्रवाशांना आणि विशेषतः रायगड किल्ल्यावर जाणाऱ्या शिवभक्तांना प्रवासात सुलभता येईल, अशी अपेक्षा आहे. प्रशासनाने या कार्यक्रमादरम्यान वाहतूक व्यवस्था सुरळीत ठेवण्यासाठी अतिरिक्त कर्मचारी आणि पोलिस तैनात करण्याची योजना आखली आहे.

तसेच, अवजड वाहनचालकांना पर्यायी मार्गांचा अवलंब करण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. या उपाययोजनांमुळे रायगडावरील पुण्यतिथीचा कार्यक्रम आणि महामार्गावरील वाहतूक दोन्ही निर्विघ्नपणे पार पडतील, अशी आशा प्रशासनाला आहे.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News