Tata Group Stock : गुंतवणूकदारांना मालामाल होण्याची संधी; टाटा समूहाच्या ‘या’ शेअरमध्ये तुफान तेजी…

Published on -

Tata Group Stock : जर आपण आज अप्पर सर्किटवरील शेअर्सबद्दल बोललो तर टाटाच्या एसी उत्पादन कंपनी व्होल्टासचे नाव समोर येते. हा शेअर सध्या रॉकेटच्या वेगाने पळत आहे. 

एसीच्या वाढत्या मागणीनुसार व्होल्टासचे शेअर्स अप्पर सर्किटला आले आहेत. कंपनीने आर्थिक वर्ष 2024 मध्ये 20 लाख युनिट एसीची विक्री केली आहे. कपंनीच्या या घोषणेनंतर, व्होल्टासच्या शेअर्सनी 10 टक्क्यांच्या वरच्या सर्किटला धडक दिली आणि 8 एप्रिल रोजी सुरुवातीच्या व्यापारात 52 आठवड्यांचा उच्चांक गाठला.

व्होल्टासने 2023-24 या आर्थिक वर्षात 20 लाख एसीची विक्री केली आहे. भारतातील एका आर्थिक वर्षातील कोणत्याही ब्रँडची ही आतापर्यंतची सर्वाधिक एसी विक्री आहे. कंपनीने एका बिझनेस अपडेटमध्ये सांगितले की, एसी सेगमेंटमधील विक्री 35 टक्के वाढ दर्शवते.

व्होल्टास सकाळी 1,392 रुपयांवर पोहोचला. तथापि, ते दहाच्या सुमारास 8.80 टक्क्यांच्या वाढीसह 1342.45 रुपयांवर व्यवहार करत होते. गेल्या 5 दिवसांत हा साठा सुमारे 13 टक्क्यांनी वाढला आहे.

व्होल्टासने एअर कूलर आणि व्यावसायिक रेफ्रिजरेशन उत्पादनांसह इतर उत्पादनांमध्येही वाढ नोंदवली. होम अप्लायन्स ब्रँड व्होल्टास बेकोने Q4FY24 मध्ये विक्रीत 52 टक्के वाढ नोंदवली. आर्थिक वर्षात रेफ्रिजरेटर्स आणि वॉशिंग मशिनसह सुमारे 20 लाख गृहोपयोगी वस्तू विकल्या गेल्या. एकूणच, व्होल्टासने अंदाजे 50 लाख ग्राहक उत्पादने विकली.

कपंनीने आपल्या एका निवेदनात म्हंटले आहे, भारतातील एअर कंडिशनिंग उद्योगात ही ऐतिहासिक कामगिरी करणारा व्होल्टास हा पहिला ब्रँड आहे. 2023-24 या आर्थिक वर्षात देशातील निवासी एसी बाजार एक कोटी युनिट्स असण्याचा अंदाज आहे. चालू आर्थिक वर्षात हा आकडा 1.15 कोटी युनिटपर्यंत वाढू शकतो.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe