सहकार महर्षी शिवाजीराव नागवडे कारखान्यामुळे श्रीगोंदा तालुक्याचा कायापालट झाला- चेअरमन राजेंद्र नागवडे

नागवडे कारखान्यामुळे तालुक्यात विकासाची गंगा वाहत आहे. ऊस उत्पादक, सभासद, कामगारांनी एकत्र येऊन सहकार परंपरा मजबूत ठेवावी, असे आवाहन राजेंद्र नागवडे यांनी गळीत हंगामपूर्व तयारी कार्यक्रमात केले.

Published on -

Ahilyanagar News: श्रीगोंदा- सहकारी साखर कारखान्याने तालुक्याच्या आर्थिक आणि सामाजिक विकासात मोलाची भूमिका बजावली आहे, असे कारखान्याचे चेअरमन राजेंद्र नागवडे यांनी सांगितले. सहकार महर्षी शिवाजीराव नागवडे सहकारी साखर कारखान्यामुळे श्रीगोंदा तालुका वैभवाच्या शिखरावर पोहोचला असून, या सहकारी गंगोत्रीचे संरक्षण आणि संवर्धन करण्याची जबाबदारी सर्व सभासद, ऊस उत्पादक शेतकरी आणि कामगारांची आहे. २०२५-२६ या ५१ व्या गळीत हंगामाच्या तयारीचा एक भाग म्हणून मिल रोलर पूजन समारंभाचे आयोजन करण्यात आले, ज्यामध्ये राजेंद्र नागवडे, संचालक सावता हिरवे आणि प्रवीण लबडे यांच्या हस्ते पूजन झाले. या कार्यक्रमात व्हा. चेअरमन बाबासाहेब भोस यांनी स्व. शिवाजीराव नागवडे यांचा विचार आणि वारसा पुढे नेण्याचा संकल्प व्यक्त केला. या अभियानात सर्वांनी सहभागी होऊन हंगाम यशस्वी करण्याचे आवाहन करण्यात आले.

तालुक्याच्या विकासात कारखान्याचे योगदान

श्रीगोंदा सहकारी साखर कारखान्याने तालुक्याच्या आर्थिक आणि सामाजिक परिवर्तनात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले आहे. चेअरमन राजेंद्र नागवडे यांनी सांगितले की, या कारखान्यामुळे तालुक्यातील शेतकऱ्यांना स्थिर उत्पन्नाचा स्रोत मिळाला आहे, आणि स्थानिक अर्थव्यवस्थेला चालना मिळाली आहे. कारखान्याच्या माध्यमातून ऊस उत्पादक शेतकऱ्यांना सातत्याने चांगला भाव मिळाला असून, त्यामुळे त्यांचे जीवनमान उंचावले आहे. सहकारी तत्त्वावर आधारित हा कारखाना तालुक्यातील अनेक गावांमधील शेतकऱ्यांना एकत्र आणतो, आणि स्थानिक पातळीवर रोजगाराच्या संधी निर्माण करतो. याशिवाय, कारखान्याच्या विविध उपक्रमांनी तालुक्याच्या पायाभूत सुविधांच्या विकासाला हातभार लावला आहे. कारखान्याच्या यशामुळे श्रीगोंदा तालुका सहकारी चळवळीचे एक मॉडेल बनला आहे.

गळीत हंगामाची तयारी आणि मिल रोलर पूजन

सहकार महर्षी शिवाजीराव नागवडे सहकारी साखर कारखान्याने २०२५-२६ या ५१ व्या गळीत हंगामाच्या तयारीसाठी मिल रोलर पूजन समारंभाचे आयोजन केले. या समारंभात चेअरमन राजेंद्र नागवडे, संचालक सावता हिरवे आणि प्रवीण लबडे यांच्या हस्ते पूजन करण्यात आले. व्हा. चेअरमन बाबासाहेब भोस यांच्या अध्यक्षतेखाली हा कार्यक्रम पार पडला. या वेळी संचालक भाऊसाहेब नेटके यांनी प्रास्ताविक केले, तर शरद जगताप यांनी आभार मानले. कार्यक्रमाला संचालक श्रीनिवास घाटगे, राकेश पाचपुते, प्रशांत दरेकर, योगेश भोईटे, डी. आर. काकडे, प्रा. सुरेश रसाळ, बंडू जगताप, संदीप औटी, दत्तात्रय कातोरे, सरपंच प्रवीण शिर्के, प्रा. भगवान शिर्के आणि कार्यकारी संचालक प्रवीण शिंदे यांच्यासह कारखान्याचे खातेप्रमुख, कामगार आणि सभासद उपस्थित होते. या समारंभात केनयार्ड विभागातील भाऊसाहेब पडळकर, हनुमंत काळे आणि उत्तम दरेकर यांचा सेवानिवृत्तीनिमित्त सत्कार करण्यात आला.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News

Stay updated!