Skip to content
AhmednagarLive24
  • About Us
  • Advertising
  • Disclaimer
  • Contact us
  • Corrections Policy
AhmednagarLive24
  • About Us
  • Advertising
  • Disclaimer
  • Contact us
  • Corrections Policy
  • ब्रेकिंग
  • बिझनेस
  • ऑटोमोबाईल
  • टेक्नॉलॉजी
  • लाईफस्टाईल
  • स्पेशल

Google Play Store : सावधान! गुगल प्ले स्टोअरवर पुन्हा आला SharkBot व्हायरस, तातडीने डिलीट करा ‘हे’ अ‍ॅप्स अन्यथा…

Ahilyanagarlive24 Office
Published on - Sunday, September 11, 2022, 6:31 PM

Google Play Store : स्मार्टफोन वापरकर्त्यांसाठी (Smartphone users) एक महत्त्वाची माहिती समोर आली आहे. गुगल प्ले स्टोअरवर पुन्हा SharkBot व्हायरस (SharkBot virus) आला आहे.

हा व्हायरस दोन अ‍ॅप्समध्ये सापडला असून जर कोणी हे अ‍ॅप (App) डाउनलोड केले असेल तर तातडीने डिलीट करा, नाहीतर तुमचे बँक अकाऊंट (Bank account) रिकामे होईल.

शार्कबॉट व्हायरसचा धोका

आता पुन्हा एकदा असाच अहवाल समोर आला आहे. गुगल प्ले स्टोअरवरील दोन अ‍ॅप्समध्ये SharkBot मालवेअर (SharkBot malware) दिसल्याचे त्यात नमूद करण्यात आले आहे. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही हे अ‍ॅप्स फोनमध्ये डाउनलोड केले असतील तर ते त्वरित हटवा. 

Related News for You

  • रेल्वे प्रवाशांना मिळणार मोठा दिलासा ! महाराष्ट्रातील ‘या’ शहरातून थेट दिल्लीसाठी सुरू होणार वंदे भारत एक्सप्रेस
  • घर खरेदीदारांसाठी सर्वोच्च न्यायालयाचा महत्त्वाचा निर्णय ! बिल्डर लोकांना चपराक
  • मुंबई – पुणे एक्सप्रेस वेवर भविष्यात कधीच वाहतूक कोंडी होणार नाही ! ‘या’ गावांमधून तयार होणार १३५ किलोमीटरचा नवा महामार्ग
  • मार्च महिन्याच्या पहिल्या आठवड्यात पीएम किसानचा 22 वा हप्ता मिळणार ! काही शेतकऱ्यांना मिळणार चार हजार रुपये, वाचा…

हे अ‍ॅप्स 60 हजारांहून अधिक वेळा इन्स्टॉल करण्यात आले. जेव्हा हे अ‍ॅप्स Google Play Store वर पुनरावलोकनासाठी सबमिट केले गेले तेव्हा त्यात कोणतेही दुर्भावनापूर्ण कोड नव्हते.

पण, हे अ‍ॅप इन्स्टॉल केल्यानंतर, जेव्हा यूजर ते ओपन करत असे, तेव्हा त्यात शार्कबॉट मालवेअर अपडेटच्या माध्यमातून इन्स्टॉल झाला होता. 

एनसीसी ग्रुपच्या फॉक्स आयटीने एका ब्लॉग पोस्टमध्ये ही माहिती दिली आहे. असे सांगण्यात आले आहे की Mister Phone Cleaner आणि Kylhavy Mobile Security हे दोन्ही दुर्भावनापूर्ण अ‍ॅप्स आहेत, हे अ‍ॅप्स 60 हजाराहून अधिक वेळा इन्स्टॉल करण्यात आले होते. 

तथापि, एक चांगली गोष्ट म्हणजे दोन्ही अ‍ॅप्स Google Play Store वरून काढून टाकण्यात आले आहेत. पण, ज्यांनी हे अ‍ॅप्स इन्स्टॉल केले आहेत त्यांना आता धोका आहे. यामुळे त्यांना त्यांच्या फोनमधूनही हे अ‍ॅप्स डिलीट करावे लागतील. हा मालवेअर लोकांचे बँकिंग तपशील चोरतो.

मालवेअर विश्लेषक क्लीफीने गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये शार्कबॉटबद्दल सांगितले होते. ही एक इटालियन (Italian) फसवणूक व्यवस्थापन आणि प्रतिबंधक कंपनी आहे. NCC ग्रुपने मार्च 2022 मध्ये Google Play Store मध्ये प्रथम मालवेअर शोधला. 

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe
Follow us on

Latest News

महिंद्रा कंपनी महाराष्ट्रातील ‘या’ जिल्ह्यात 1500 एकरावर उभारणार सर्वात मोठी कंपनी, 150000000000 रुपयांच्या महागुंतवणूकीची घोषणा

Mahindra Invest In Maharashtra

ग्राहक Kia च्या ‘या’ SUV वर फिदा; विक्रीने गाठला लाखोंचा टप्पा

Kia Seltos

रेल्वे प्रवाशांना मिळणार मोठा दिलासा ! महाराष्ट्रातील ‘या’ शहरातून थेट दिल्लीसाठी सुरू होणार वंदे भारत एक्सप्रेस

Vande Bharat Express

मोठी बातमी ! EPFO कडून आता पीएफचे पैसे फक्त 8 दिवसांत Bank खात्यात; कधीपासून सुरु होणार नवीन सुविधा?

EPFO News

घर खरेदीदारांसाठी सर्वोच्च न्यायालयाचा महत्त्वाचा निर्णय ! बिल्डर लोकांना चपराक

Property Rules

मुंबई – पुणे एक्सप्रेस वेवर भविष्यात कधीच वाहतूक कोंडी होणार नाही ! ‘या’ गावांमधून तयार होणार १३५ किलोमीटरचा नवा महामार्ग

Mumbai Pune Expressway Traffic Jam

Recent Stories

आरबीआयकडून सर्वसामान्यांना पुन्हा मोठा दिलासा ! ‘या’ निर्णयामुळे गृहकर्ज घेणाऱ्यांना फायदा, रिअल इस्टेट क्षेत्राला मिळणार बूस्टर डोस

RBI News

5 वर्षात 2500 टक्के रिटर्न ! ‘हा’ स्टॉक आता पुन्हा गुंतवणूकदारांना बनवणार करोडपती, सलग तिसऱ्या दिवशी अप्पर सर्किट

Share Market News

बजेट सेगमेंटमध्ये सॅमसंगचा नवा धमाका ! Galaxy A07 भारतात लाँच; किंमत, फीचर्स आणि स्पेसिफिकेशन्स जाणून घ्या

Samsung Galaxy A07

अमेरिकेच्या एका अटीने भारतात इंधन महागणार? पेट्रोल-डिझेल दरांवर संकट!

फक्त लूक बदलला, पण चर्चा प्रचंड! Honda Dio 125 X आणि Shine 125 X बद्दल सगळेच बोलतायत

थार म्हणजे फक्त SUV नाही… ही आहे खरी “फायटर”! कारण वाचून तुम्हीही थक्क व्हाल

Hyundai चा मोठा धमाका! i20 इतकी स्वस्त कधीच नव्हती – फीचर्स पाहून थक्क व्हाल

AhmednagarLive24

Read Latest Marathi News Of Politics, Agriculture, Money, Health, Automobile, Technology, Lifestyle, Jobs, India, Entertainment, And Sports, Watch Live Marathi News From Maharashtra And Ahmednagar All Rights Reserved. This Website Is Part Of TBS Media Group

Follow us

About Us

Contact Us

Advertising

Privacy Policy

Code of Ethics

Disclaimer

Copyright Notice

Corrections Policy

Fact-Checking Policy

© 2026 Ahmednagarlive24

  • About Us
  • Advertising
  • Disclaimer
  • Contact us
  • Corrections Policy