अहमदनगर Live24 टीम, 05 डिसेंबर 2020 :- पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी आज (शुक्रवारी) सांगितले की भारतात तीन लसींची अंतिम चाचणी सुरू आहे. ही लस तयार झाल्यावर आरोग्यसेवा आणि फ्रंटलाइन कामगार आणि गंभीर आजारांनी ग्रस्त वृद्ध लोकांना ही लस उपलब्ध करुन दिली जाईल.
कोविड 19 च्या स्थितीसंदर्भात सर्व पक्षांशी झालेल्या बैठकीत पंतप्रधान मोदी म्हणाले की सर्वत्र लसीची उपलब्धता आणि त्याचा खर्च याची खात्री करण्यासाठी राज्यांशी चर्चा सुरू आहे. पीएम मोदी म्हणाले की कोरोना लसीचा साठा आणि रिअल-टाइम माहितीसाठी एक विशेष सॉफ्टवेअर तयार करण्यात आले आहे.
ते म्हणाले की कोविडची लसीकरण मोहीम व्यापक होईल. याबाबत काही अफवा देखील पसरल्या आहेत. सर्व राजकीय पक्षांनी याबद्दल जनजागृती केली पाहिजे. पीएम मोदी म्हणाले की तज्ञांच्या मते पुढील काही आठवड्यात कोविड लस तयार होईल. शास्त्रज्ञ ग्रीन सिग्नल देताच भारतात लसीकरण सुरू होईल.
भारतामध्ये केवळ लसीकरण कौशल्यच नाही तर क्षमताही आहे. अहमदाबाद, हैदराबाद आणि पुण्यातील लस उत्पादक प्लांटमध्ये कोविड 19 लस तयार करण्याच्या तयारीचा पंतप्रधानांनी नुकताच आढावा घेतला. सोमवारी पंतप्रधानांनी कोविड लसीच्या चाचणी टप्प्यात सहभागी असलेल्या आणखी तीन फार्मा कंपन्यांशी वर्चुअल मीटिंग घेतली.
कोविड -19 लशीवर सबसिडी मिळणार?:- पीएम मोदी यांनी कोविड लसीच्या किंमतीबाबत स्पष्टपणे काहीही सांगितले नाही, परंतु त्यात अनुदान मिळण्याचे संकेत दिले. ते म्हणाले की, केंद्र आणि राज्य सरकार लसीच्या किंमतीबाबत चर्चा करीत आहेत. यात राज्य सरकार महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतील.
पाच किंवा त्यापेक्षा जास्त खासदार असलेले सर्व प्रमुख पक्षांच्या सुमारे 12 नेत्यांसमवेत झालेल्या बैठकीत पंतप्रधानांनी या लसीबाबत अपडेट माहिती दिली. या बैठकीला राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेते गुलाम नबी आझाद, टीएमसीचे सुदीप बंडोपाध्याय, राष्ट्रवादीचे शरद पवार, टीआरएसचे नामा नागेश्वर राव आणि शिवसेनेचे विनायक राऊत उपस्थित होते.
अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: wordpress-1209733-4285786.cloudwaysapps.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved