आदीस अबाबा : सध्या सर्वत्र २०१९ साल सुरू आहे. मात्र जगाच्या पाठीवर असा एक देश आहे, तिथले लोक जगापेक्षा सात वर्षांनी मागे आाहे. या देशात अजूनही २०१२ साल चालू आहे. एवढेच नाही तर या देशात एक वर्ष १३ महिन्यांचे असते.
इथियोपिया एक मागासलेला देश आहे, केवळ आर्थिक बाततीच नाही तर काळाच्या बाबतीतसुद्धा. दहा लाख लोकसंख्या असलेल्या या देशाची खास बाब म्हणजे जगातील सगळे देश १ जानेवारीला आपले नवीन वर्ष साजरे करतात. इथियोपियातील लोक मात्र ११ सप्टेंबरला नव्या वर्षाचे स्वागत करतात. त्यामागे एक खास कारण आहे.

इथियोपियावासीयांचे आपले स्वत:चे कॉप्टिक कँलेंडर असून त्यानुसार ते चालतात. दुसरीकडे जगातील सर्व देश एकच ग्रिगोरियन कॅलेंडरचे पालन करतात व त्यांचे सणही याच कॅलेंडरनुसार होतात. इथियोपियातील लोक असे समजतात की, येशू ख्रिस्ताचा जन्म सातव्या शतकात झाला होता.
- Stock To Buy: लॉजिस्टिक क्षेत्रातील ‘हा’ शेअर्स मिळवून देऊ शकतो पैसा! नोट करा ब्रोकरेजने दिलेली रेटिंग आणि टार्गेट प्राईस
- Bonus Shares: ‘या’ 2 कंपन्या या आठवड्यात देणार बोनस शेअर्स! पटकन नोट करा रेकॉर्ड डेट
- Stock Split: अदानी ग्रुपची ‘ही’ कंपनी गुंतवणूकदारांना दिवाळीपूर्वी देणार गिफ्ट! 5 वर्षात दिलेत 1505% रिटर्न…बघा अपडेट
- Share Market: ‘या’ शेअर्सने गुंतवणूकदारांच्या पैशांची केली माती! तुमच्या पोर्टफोलिओमध्ये तर नाहीत ना? बघा यादी
- Smallcap Stocks: लॉन्ग टर्म गुंतवणुकीची मोठी संधी! ‘हे’ स्मॉल कॅप्स शेअर्स देतील 40% पर्यंत रिटर्न? बघा लिस्ट