अहिल्यानगर जिल्ह्यात प्रेमीयुगुलाचा धक्कादायक शेवट ! सापडले अर्धवट जळालेले मृतदेह

Published on -

पाथर्डी तालुक्यातील घुमटवाडी शिवारात एका प्रेमीयुगुलाचे मृतदेह आढळून आल्याने खळबळ उडाली आहे. ही घटना शनिवार, २२ मार्च २०२५ रोजी रात्री उघडकीस आली. मृतदेह प्रसाद सुरेश मरकड (वय २४, रा. दुलेचांदगाव) आणि भाग्यश्री शंकर वखरे (वय २३, रा. माळेगाव, ता. पाथर्डी) या प्रेमी जोडप्याचे असून, त्यांची ओळख पटली आहे.

हे मृतदेह वनविभागाच्या हद्दीतील जमिनीवर आढळले, जिथे प्रसादचा मृतदेह झाडाला फाशी घेतलेल्या अवस्थेत, तर भाग्यश्रीचा मृतदेह जमिनीवर पडलेला होता. दोन्ही मृतदेह अर्धवट जळालेल्या स्थितीत असल्याने या घटनेने अनेक प्रश्न उपस्थित केले आहेत. पोलिसांनी तातडीने घटनास्थळ गाठून तपास सुरू केला असून, या प्रकरणाचे गूढ उलगडण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.

घटनास्थळी पाथर्डी पोलिस स्टेशनचे पोलिस निरीक्षक संतोष मुटकुळे, सहायक पोलिस निरीक्षक हरीश भोये आणि विलास जाधव यांच्या पथकाने मृतदेह ताब्यात घेतले. दोन्ही मृतदेह अर्धवट जळालेले असून, भाग्यश्रीच्या मृतदेहाचा काही भाग वन्य प्राण्यांनी खाल्ल्याचे आढळून आले आहे.

वनविभागाच्या या परिसरात आग लागल्याने मृतदेह जळाले असावेत, अशी प्राथमिक शक्यता पोलिसांनी व्यक्त केली आहे. घटनास्थळाजवळ विषारी औषध आणि थंडपेयाच्या रिकाम्या बाटल्या सापडल्याने या मृत्यूमागील कारणांचा शोध घेण्यासाठी पोलिस सर्व बाजूंनी तपास करत आहेत.

या प्रकरणाची माहिती मिळताच पोलिस अधीक्षक राकेश ओला, अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक प्रशांत खैरे आणि पोलिस उपअधीक्षक सुनील पाटील यांनी घटनास्थळाला भेट देऊन परिस्थितीचा आढावा घेतला.

प्रसाद आणि भाग्यश्री हे दोघेही गेल्या दहा दिवसांपासून बेपत्ता होते. त्यांच्या नातेवाइकांनी याबाबत पाथर्डी पोलिस ठाण्यात तक्रार नोंदवली होती. प्रसाद हा अविवाहित होता, तर भाग्यश्रीचा विवाह झाला असून तिला एक मुलगा आहे.

दोघांनी घर सोडल्यानंतर त्यांचा ठावठिकाणा लागत नव्हता, आणि आता त्यांचे मृतदेह अशा अवस्थेत सापडल्याने त्यांच्या कुटुंबीयांवर दुःखाचा डोंगर कोसळला आहे.

पोलिसांना संशय आहे की, या जोडप्याने आत्महत्या केली असावी आणि त्यानंतर परिसरात लागलेल्या आगीमुळे मृतदेह जळाले असावेत. मात्र, विषारी औषध आणि थंडपेयाच्या बाटल्यांमुळे ही घटना आत्महत्येपुरती मर्यादित आहे की त्यामागे आणखी काही रहस्य आहे, याचा तपास सध्या सुरू आहे.

या घटनेचा तपास सहायक पोलिस निरीक्षक हरीश भोये करत असून, पोलिस हेडकॉन्स्टेबल सुहास गायकवाड त्यांना मदत करत आहेत. मृतदेहांची अर्धवट जळालेली अवस्था, वन्य प्राण्यांनी खाल्लेला भाग आणि जवळ सापडलेले पुरावे यामुळे पोलिसांसमोर अनेक प्रश्न उभे राहिले आहेत.

वनविभागाच्या परिसरात आग लागण्याचे कारण, मृत्यूचा नेमका काळ आणि या जोडप्याने आत्महत्या केली की अन्य कोणाचा हात आहे, याचा शोध घेण्यासाठी पोलिसांना कसून तपास करावा लागणार आहे.

सध्या मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवण्यात आले असून, अहवालानंतरच मृत्यूच्या कारणाबाबत स्पष्टता येईल. या घटनेने पाथर्डी तालुक्यात खळबळ माजली असून, पोलिस लवकरात लवकर सत्य उघडकीस आणतील, अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात आहे.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe