कोरोनाची चौथी लाट केव्हा येणार ? शास्त्रज्ञांनी दिला हा इशारा…..

Published on -

अहमदनगर Live24 टीम, 01 मार्च 2022 :- कोविड (COVID-19) ची तिसरी लाट जवळपास संपली आहे. कोरोना संसर्गाची झपाट्याने घटणारी प्रकरणे पाहता, आता लोकांनाही दिलासा मिळाला आहे.

पण कोरोनाचा धोका टळला असे नाही. IIT कानपूरच्या शास्त्रज्ञांनी असा इशारा दिला आहे की, जूनच्या मध्यात किंवा अखेरीस कोरोनाची चौथी लाट येऊ शकते.

आयआयटी कानपूरच्या शास्त्रज्ञांनी एका संशोधनानंतर हा इशारा दिला आहे. या संशोधनात एक सांख्यिकीय मॉडेल वापरण्यात आले आणि त्याचे परिणाम सूचित करतात की पुढील लहर सुमारे चार महिने टिकेल.

या संशोधनानुसार समोर आलेला डेटा सूचित करतो की, भारतात कोविड-19 ची चौथी लाट उपलब्ध प्रारंभिक डेटाच्या तारखेपासून 936 दिवसांनी येईल. आणि ही प्रारंभिक तारीख होती 30 जानेवारी 2020.

22 जूनच्या आसपास चौथी लहर सुरू होऊ शकते –
संशोधनानुसार, भारतात कोविडची चौथी लाट 22 जूनच्या आसपास सुरू होऊ शकते आणि ऑगस्टच्या मध्यात किंवा अखेरीस त्याच्या शिखरावर पोहोचू शकते. तसेच भारतातील या लाटेची तीव्रता व्हेरियंटची स्थिती आणि कोविड लसीकरणाच्या स्थितीवर अवलंबून असेल.

पुढील कोरोना दोन वेगवेगळ्या प्रकारे दिसू शकतो –
आणखी एका अलीकडील अभ्यासात असे दिसून आले आहे की, कोविडचा पुढील प्रकार दोन वेगवेगळ्या प्रकारे दिसू शकतो. तसेच नवीन प्रकार आधीच्या व्हेरियंटपेक्षा कमी तीव्र असेल याची कोणतीही हमी नाही.

सिएटल येथील फ्रेड हचिन्सन कॅन्सर रिसर्च सेंटरचे व्हायरोलॉजिस्ट जेसी ब्लूम म्हणतात की, ओमिक्रॉन वाढतच जाईल अशी पहिली शक्यता आहे,

तसेच ओमिक्रोन ने काही प्रकारचे ओमिक्रॉन-प्लस प्रकार तयार केले असावे, जे BA 1 किंवा BA 2 पेक्षाही जास्त वाईट असेल. आणखी एक शक्यता आहे की, यामध्ये नवीन प्रकार येऊ शकतो.

वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (WHO) ने अलीकडेच चेतावणी दिली आहे की, ओमिक्रॉन हा शेवटचा कोविड प्रकार असू शकत नाही आणि पुढील प्रकार अधिक संसर्गजन्य असू शकतो.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News