शिर्डी :- साईमंदिर परिसरात ३१ मे रोजी सहा महिन्यांच्या चिमुकलीस सोडून देणारी माता अखेर सापडली आहे.
प्रेमप्रकरणातून या मुलीस जन्म दिल्याचे पोलिस तपासात उघड झाले आहे. जळगाव जिल्ह्यातील कडुली गावातील ही माता आहे.

३१ मे रोजी सकाळी सहा वाजेच्या सुमारास साईमंदिरालगत असलेल्या गुरुस्थानजवळ सहा महिन्यांची मुलगी रडताना भाविकांना दिसली होती.
सुरक्षा विभागाने या मुलीस संस्थानच्या कार्यालयात आणून वैद्यकीय तपासणी केली. या मुलीस सोडणारी तिची माता पलायन करताना सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये कैद झाली हाेती.
संस्थानचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी दीपक मुगळीकर यांनी सीसीटीव्ही फुटेज पोलिसांना उपलब्ध करून या महिलेचा शोध घेण्यासाठी मोहीम हाती घेतली होती.
पोलिसांनी या मुलीची अहमनगरच्या बालकल्याण समितीत रवानगी केली होती. सीसीटीव्हीच्या आधारे पाेलिस व साई संस्थान प्रशासन या मातेचा शोध घेत होते.
अखेर दोन दिवसांनी ही महिला पुन्हा साईदरबारी हजर झाली. प्रेमप्रकरणातून या मुलीस जन्म दिल्याची कबुली महिलेने दिली.
पती दारू पिऊन त्रास देत असल्याने मामांकडे राहत होते. तेथे एकाशी प्रेमसंबंध जुळून त्यातून मुलगी जन्माला आली.
मात्र, या मुलीस प्रियकरासह पतीने सांभाळण्यास नकार दिल्याने मुलीस साईदरबारी आणून सोडून दिल्याचे तिने सांगितले.
मायेच्या ओढीने ही माता पुन्हा साईदरबारी आली असावी, असा अंदाज व्यक्त केला जात आहे. या प्रकाराची सखोल चौकशी शिर्डी पोलिस करत आहे.
- 1,00,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर मिळणार 22 हजार रुपयांचे व्याज ! सरकारी बँकेची एफडी योजना ठरणार गुंतवणूकदारांसाठी फायद्याची
- काय सांगता! फक्त 60 मिनिटात पुण्याहून गोव्याला आणि गोव्यातून पुण्याला याल, ‘ही’ आहे जगातील सर्वाधिक वेगवान ट्रेन
- शेतकऱ्यांसाठी फडणवीस सरकारच्या तिजोरीत पैसाचं उरला नाही ! महाडीबीटी पोर्टलवर पूर्वसंमती देणे झाले बंद, पहा…
- नवीन वर्षाच्या स्वागताला पावसाची हजेरी, ‘या’ 5 राज्यांमध्ये जोरदार पावसाचा इशारा, महाराष्ट्राच हवामान कस राहणार?
- नवीन वर्षाआधी गोवा आणि राजस्थान दर्शनाला जाणाऱ्या पर्यटकांची मोठी सोय! महाराष्ट्रातील ‘या’ स्थानकावरून धावणार नवीन एक्सप्रेस ट्रेन