कोरोना सेक्सुअल लाईफवर करतोय परिणाम;जाणून घ्या सत्य…

Published on -

अहमदनगर Live24 ,19 मे 2020 :-  कोरोना साथीचा लोकांच्या जीवनावर अनेक प्रकारे भयंकर परिणाम होत आहे. याचा महिलांच्या सेक्सुअल लाईफवर देखील परिणाम झाला आहे.

एका अभ्यासातून असे समोर आले आहे की कोरोनाच्या काळात स्त्रियांच्या लैंगिक इच्छेमध्ये वाढ झाली आहे, परंतु लैंगिक जीवनाची गुणवत्ता कमी झाली आहे.

इंटरनेशनल जर्नल ऑफ गायनोकोलॉजी एंड ऑब्स्टेट्रिक्स च्या संघाने तुर्कीतील महिलांच्या लैंगिक वर्तनावर कोरोनाचा परिणाम कसा होतो याचा अभ्यास केला.

कोविड -१९ साथीच्या परिणामाचे मूल्यांकन केले. अभ्यासामध्ये सामील झालेल्या 58 व्यक्तींनी असे सांगितले की त्यांनी साथीच्या काळात आठवड्यातून सरासरी २.4 वेळा संभोग केला.

जो साथीच्या आजाराच्या आधीच्या ६ ते १२ महिन्यांत १.9 इतक्या वेळेसच केला होता. अभ्यासात असेही समोर आले आहे की कोरोना संकटाच्या पार्श्वभूमीवर बहुतेक महिला गर्भवती होऊ इच्छित नाहीत.

कोरोना साथीच्या आधी ३२.7 टक्के महिला गर्भवती होऊ इच्छित होत्या परंतु आता हे प्रमाण 5.१% पर्यंत खाली आले आहे. साथीच्या काळात गर्भनिरोधकांचा वापर कमी झाला आहे.

या अभ्यासात असेही दिसून आले आहे की महिला कोरोना संकटात पूर्वीपेक्षा अधिक मासिक पाळीच्या विकारांनी ग्रस्त होत्या.

अहमदनगर Live24 वर तुमच्या बातम्या / माहिती तसेच जाहिरातीसाठी संपर्क करा [email protected] वर 

This Story First Publish on Ahmednagarlive24.com

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe