बेरोजगारांना दरमहा 88 हजार रुपये मिळतील, कोठे ते जाणून घ्या

Published on -

अहमदनगर Live24 टीम, 23 डिसेंबर 2020 :- कोरोनाचा जगातील अर्थव्यवस्थेवर वाईट परिणाम झाला. हे पाहता अनेक देशांनी आर्थिक मदत पॅकेजेसची घोषणा केली. भारताने देखील आत्मनिर्भर भारत मदत पॅकेज जाहीर केले.

दरम्यान, अमेरिकेने एक प्रचंड मोठे मदत पॅकेज जाहीर केले आहे. अमेरिकेच्या खासदारांनी जगातील सर्वात मोठ्या अर्थव्यवस्थेसाठी 900 अब्ज डॉलर्सच्या मदत पॅकेजला मंजुरी दिली असून यामुळे कोरोनाव्हायरस विषाणूच्या साथीच्या आजाराने ग्रस्त लाखो अमेरिकन आणि व्यवसायांना चालना मिळणार आहे.

या पॅकेजची आवश्यकता बर्‍याच काळापासून सांगितली जात होती. यात व्यवसाय तसेच बेरोजगारांकडेही विशेष लक्ष दिले गेले आहे. पॅकेजमधील बेरोजगारांना दरमहा भरमसाठ रक्कम मिळेल.

बेरोजगारांना दरमहा 88 हजार रुपये मिळतील :- अमेरिकन खासदारांनी 900 अब्ज डॉलर म्हणजेच 663 लाख कोटी रुपयांच्या आर्थिक मदत पॅकेजला मान्यता दिली आहे. या पॅकेजअंतर्गत बेरोजगारांना दरमहा 1200 डॉलर अर्थात सुमारे 88 हजार रुपये दिले जातील. एका अहवालानुसार बेरोजगारांना दर आठवड्याला $ 300 मिळतील. असे मानले जाते की लोकांची क्रयशक्ती वाढविणे हे सरकारचे उद्दीष्ट आहे, ज्यामुळे बाजाराला वेग मिळेल.

गरजूंना 600 डॉलर मिळतील:-  एकीकडे, बेरोजगारांना प्रत्येक आठवड्यात 300 डॉलर्स प्राप्त होतील. त्याच वेळी, गरजूंना दुप्पट मिळेल म्हणजे 600 डॉलर्स. 900 अब्ज डॉलर्सच्या या मदत पॅकेजमुळे अमेरिकन सरकार बेरोजगार, गरजू नागरिक, लहान व्यापारी, शाळा आणि आरोग्य सेवा पुरवणाऱ्यांना मदत करेल. शनिवारी व रविवारी अमेरिकेच्या संसदेत या पॅकेजवर चर्चा झाली.

छोट्या व्यवसायांवर विशेष लक्ष दिले जाईल :- हे पॅकेज लहान व्यवसायांवर लक्ष केंद्रित करते. छोट्या व्यवसायांना अधिक शासकीय अनुदानाचा लाभ होईल, या पॅकेजमध्ये भाडे सहाय्य देखील समाविष्ट आहे. यामुळे ज्या कुटुंबांना भाड्याच्या घरातून भाडे न भरल्याने काढून लावण्याची भीती आहे अशा कुटुंबांना मदत होईल.

डेमोक्रॅटिक हाऊसच्या सभापती नॅन्सी पेलोसी यांच्या म्हणण्यानुसार, अध्यक्षपदी निवडलेले जो बिडेन म्हणाले की, ही पहिली पायरी आहे आणि आम्हाला आणखी काम करण्याची आवश्यकता आहे. व्हायरस दूर करण्यासाठी अधिक मदतीची आवश्यकता असेल. तसेच, लस विकत घेण्यासाठी अधिक पैसे लागतील.

अमेरिकेत कोरोनाची अवस्था आणखी वाईट झाली :- जगातील सर्वात मोठा कोरोनोव्हायरस उद्रेक यूएस अनुभवत आहे. व्हायरसच्या वाढत्या घटनांमुळे अस्थायी आर्थिक रिवकरी होण्याची भीती आहे. अमेरिकेत मृतांची संख्या 319,000 च्या वर आहे. अलीकडील डेटा सुचवितो की किरकोळ विक्री सुस्त आहे. गेल्या अनेक महिन्यांपासून आर्थिक व्यवस्था घटत आहे.

महत्वपूर्ण बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe

Latest News