Team India : ह्या 3 खेळाडूंना वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या वनडे मालिकेत संधी मिळाली नाही तर…

मोफत मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Team India :जुलै महिन्यापासून टीम इंडियाला वेस्ट इंडिजच्या दौऱ्यावर जायचे आहे, जिथे कसोटी, एकदिवसीय आणि टी-20 मालिका होणार आहेत.

या वर्षाच्या अखेरीस होणार्‍या एकदिवसीय विश्वचषकाच्या पार्श्‍वभूमीवर संघाची घोषणा करण्यात आली असून अनेक नव्या चेहऱ्यांनाही संधी दिली जात आहे. सध्या असे ३ खेळाडू आहेत ज्यांना वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेत संधी दिली जाणार नाही आणि त्यानंतर या वर्षाच्या अखेरीस वनडे विश्वचषक खेळण्याचे या खेळाडूंचे स्वप्नही भंग पावू शकते.

ऋतुराज गायकवाड

ऋतुराज गायकवाडला वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर एकदिवसीय मालिकेत आपले स्थान निश्चित करता आले नाही, तर या वर्षाच्या अखेरीस होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत खेळणे या खेळाडूला कठीण जाणार हे निश्चित. हे असेही बोलले जात आहे कारण ओपनिंग कॉम्बिनेशनमध्ये रोहित शर्मा आणि शुभमन गिल ही अप्रतिम जोडी यावेळी टीम इंडियामध्ये आहे, जी भारताला चांगली सुरुवात करून देण्याचे काम करू शकते.

युझवेंद्र चहल

दुखापतीमुळे युझवेंद्र चहल बऱ्याच दिवसांपासून टीम इंडियातून बाहेर आहे. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेतील प्लेइंग इलेव्हनमध्ये त्याला संधी मिळाली नाही, तर विश्वचषक खेळण्याचे स्वप्न भंगू शकते. खरे तर 2019 च्या विश्वचषक स्पर्धेपासून या खेळाडूवर अन्याय होत असून त्याला मोठ्या टूर्नामेंटमधून बाहेरचा रस्ता दाखवला जात आहे.

मुकेश कुमार

युवा खेळाडू मुकेश कुमारचाही सध्या याच यादीत समावेश आहे, ज्याला वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर संधी देण्यात आली आहे, पण प्लेइंग इलेव्हनमध्ये त्याचा समावेश होतो की नाही हा सर्वात मोठा प्रश्न आहे. वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर मुकेश कुमारला एकदिवसीय मालिकेसाठी संधी मिळाली, तर तो कारकिर्दीतील पहिला विश्वचषक खेळू शकेल, अन्यथा त्यालाही या मोठ्या स्पर्धेतून बाहेर पडावे लागू शकते.