Ahmednagar NewsAhmednagar NorthBreakingMaharashtra

डॉ. विखेंचा जयंतीदिन शेतकरी दिन म्हणून होणार साजरा

लोणी : सहकार चळवळीचे जनक पद्मश्री डॉ. विठ्ठलराव विखे पाटील यांचा जयंती दिन हा शेतकरी दिन म्­हणून साजरा करण्­याचा निर्णय राज्­याच्­या कृषि, पशुसंवर्धन, दुग्­ध व्­यवसाय, विकास व मत्­सव्­यवसाय विभागाने घेतला आहे.

डॉ. विखे पाटील यांनी शेतकऱ्यांकरीता केलेल्­या कार्याचे स्­मरण व्­हावे व राज्यातील सर्व शेतकऱ्यांचा सन्­मान म्­हणुन नारळी पौर्णिमेच्­या दिवशी असलेला त्­यांचा जन्­मदिवस हा शेतकरी दिन म्­हणुन साजरा केला जातो.

राज्­यसरकारने १४ ऑगस्­ट २०१४ रोजी पद्मश्री डॉ. विठ्ठलराव विखे पाटील यांचा तिथीप्रमाणे येणारा जन्­मदिवस हा शेतकरी दिन म्­हणुन साजरा करण्­याचा निर्णय घेतला होता. त्यानुसार दरवर्षी शासनाच्­या वतीने कृषि व पशुसंवर्धन विभाग हा शेतकरी दिन सर्वत्र साजरा होण्­याच्­या दृष्­टीने निर्देश निर्गमित करीत असते.

यावर्षी संबंधित विभागाने १४ ऑगस्­ट २०१९ रोजी पद्मश्रीचा जयंतीदिन तिथीप्रमाणे शेतकरी दिन म्हणून साजरा करण्­यास मान्­यता दिली आहे. शेतकरी दिनाच्­या निमित्­ताने शेतकरी मेळावे व कृषि क्षेत्रासंदर्भात मार्गदर्शनपर कार्यक्रम आयोजित करुन, शेतकऱ्यांचा सन्­मान करण्­याबाबत कृषि विभागाने काढलेल्या परिपत्रकात सूचित केलेले आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button