Sports

दीपक पुनिया उपांत्य फेरीत: ऑलिम्पिकसाठी पात्र

नूर सुलतान : उपांत्यपूर्व फेरीत कोलंबियाच्या कार्लोस आर्तुरो मेंडेझचा अटीतटीच्या लढतीत ७-६ असा निसटता विजय मिळवून ज्युनियर विश्वविजेता दीपक पुनियाने विश्व कुस्ती अजिंक्यपद स्पर्धेच्या ८६ किलो गटाच्या उपांत्य फेरीत प्रवेश केला.

या विजयासह दीपक पुनियाने पुढील वर्षी टोकियोमध्ये होणाऱ्या ऑलिम्पिक क्रीडा स्पर्धांमधील आपले स्थानही निश्चित केले. ऑलिम्पिकसाठी पात्र ठरणारा दीपक पुनिया हा चौथा भारतीय कुस्तीपटू आहे. याआधी विनेश फोगट, रवी दहिया आणि बजरंग पुनिया ऑलिम्पिकसाठी पात्र ठरले आहेत.

सीनियर विश्व अजिंक्यपद स्पर्धेत प्रथमच सहभागी झालेल्या दीपक पुनिया लढत संपायला एक मिनीट शिल्लक असताना ३-६ अशा पिछाडीवर होता. त्या वेळी तेथे उपस्थित असणाऱ्या त्याच्या सहकाऱ्यांना दीपकचे आव्हान संपुष्टात येईल, असेच वाटले.

पण कोणतेही दडपण न घेता दीपक पुनियाने आपले डावपेच आणि ताकद पणाला लावत कोलंबियाच्या मल्लावर बाजी उलटवली आणि विजय मिळवला.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button