Ahmednagar CityAhmednagar News

बचत गटांसाठी 27 नोव्हेंबरला कार्यशाळा

अहमदनगर : बचत गट स्थापन करून महिला व शेतकरी सक्षमीकरणासाठी काम करणाऱ्या किंवा असे गट स्थापन करून ग्रामीण व शहरी भागात रोजगाराच्या संधी निर्माण करू इच्छिणाऱ्या महिला भगिनी व शेतकरी बांधवांसाठी लोकरंग फाउंडेशन संस्थेने दि. 27 नोव्हेंबर, 2019 रोजी (बुधवार) एकदिवसीय कार्यशाळा आयोजित केली आहे.

 

थेट शेतमाल विक्री, ऑनलाईन मार्केटिंग व अन्नपदार्थ पॅकेजिंग उद्योगमधील संधी यावर या प्रशिक्षण कार्यशाळेत मार्गदर्शन करण्यात येईल.

 

याबाबत अधिक माहिती देताना लोकरंग फाउंडेशन (बाबुर्डी बेंद, ता./जि. अहमदनगर) संस्थेच्या अध्यक्षा माधुरी चोभे यांनी सांगितले की, लोकरंग कृषी व ग्रामीण विकास मार्गदर्शन केंद्र यांच्यातर्फे शेतकरी व महिला सक्षमीकरण चळवळ हाती घेण्यात आली आहे.

 

त्यानुसार बायोमी टेक्नॉलॉजीज (केडगाव इंडस्ट्रियल इस्टेट, अहमदनगर) येथे सकाळी 9 ते सायंकाळी 5 या कालावधीत दि. 27 नोव्हेंबर रोजी हे प्रशिक्षण आयोजित केले आहे.

 

या प्रशिक्षणात बचत गट चळवळीसमोरील संधी व आव्हाने, थेट शेतमाल विक्रीमधील संधी व आव्हाने, उन्हाळी पदार्थांची निर्मिती व विक्री, फूड प्रोसेसिंगमधील सद्यस्थिती व संधी, फूड पॅकेजिंगमध्ये आकर्षकपणाची गरज, व्यावसायिकता व ग्राहकाभिमुखता, ऑनलाईन मार्केटिंगची गरज, संधी व आव्हाने, मार्केटिंग टाय-अप आणि करार पद्धती आदी विषयावर मार्गदर्शन केले जाणार आहे.

 

या प्रशिक्षणात सहभागी होण्यासाठी अगोदरच नावनोंदणी आवश्यक आहे. कार्यशाळेत सहभागी होणाऱ्यांना सर्टिफिकेट आणि नोट्स मिळतील. अधिक माहितीसाठी लोकरंग कृषी व ग्रामीण विकास मार्गदर्शन केंद्राच्या 9673477725 किंवा 9422462003 या मोबाईल नंबरवर संपर्क साधण्याचे आवाहन लोकरंग फाउंडेशनने केले आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button