Lifestyle

ही 5 झाडे तुमच्या घरात लावली तर रोग आणि आजार तुमच्यापासून दूर राहतील…

अहमदनगर लाईव्ह24 टीम :- वनस्पतींचा केवळ मानसिक आरोग्यावर परिणाम होत नाही तर त्याचा शारीरिक आरोग्यावरही परिणाम होतो. घरामध्ये झाडे कोरडी त्वचा, सर्दी, घसा खवखवणे आणि कोरडे खोकला इ. ची अस्वस्थता कमी करतात. रोपे रक्तदाब नियंत्रित करतात, तणाव कमी करतात, हवा शुद्ध करतात आणि फुफ्फुसाचे कार्य वाढवतात.
आज आपण जाणून घेणार आहोत 5 अश्या झाडांबद्दल जे तुमच्या घरातील सौदर्य तर वाढवतीलच पण त्यांच्या येण्याचे तुमच्या घर – परिवारातील व्यक्तींपासून रोग आणि आजारही दूर राहतील… चला तर पाहूयात सविस्तर.

1) मनी प्लांट

एक अशी वनस्पती आहे जी कचर्‍याच्या बाटलीमध्येही वाढविली जाऊ शकते. आपण हँगिंग भांडे बनवू शकता, स्नानगृह, स्वयंपाकघर किंवा खोलीत खिडकीच्या बाजूला ठेवू शकता. मनी प्लांट फॉर्मल्डिहाइड आणि इतर प्रदूषक घटक शोषून घेते. त्याचप्रमाणे हे कारमधून सोडण्यात येणारे बेंझिन नावाचे रसायन शोषून घेते ज्यामुळे चक्कर, अस्वस्थता आणि डोकेदुखी देखील होऊ शकते. ही वनस्पती सावलीत चांगली वाढते.

2) डेंड्रोबियम ऑर्किड

जर आपल्याला ऑर्किड्स आवडत असतील तर डेंडरबियम निवडा, जे वर्षभर बहरते. हे पांढरे, पिवळ्या आणि जांभळ्या फुलांमध्ये येते. ऑर्किड्स लागवड करणे खूप सोपे आहे, जे जैलीन आणि टोल्युएनेसारखे वायू प्रदूषक काढून टाकते. कमी प्रकाशातही ते जिवंत राहू शकते.

3) बांबू पाम 

बांबू म्हणजे फॉर्मूल्डेहाइड आणि बेंझिन आणि ट्रायक्लोरेथिलीन सारख्या इतर प्रदूषकांमधून बांबू हवा सोडतो. हे हवेला ओलावा देते जे कोरड्या आणि वातानुकूलित खोल्यांसाठी विशेषतः चांगले आहे. या वनस्पतीला सूर्यप्रकाशाची आवड असल्याने, तेथे थोडासा प्रकाश असणारी जागा निवडा.

4) तुळस 

तुळशी हा ऑक्सिजन उत्पादक मानला जातो. या अर्थाने, ही वनस्पती कोणत्याही एअर प्यूरिफायरपेक्षा चांगली कार्य करते. ही वनस्पती २४ तासांपैकी २० तास ऑक्सिजन सोडेल. तुळशीची वनस्पती कार्बन मोनोऑक्साइड, कार्बन डाय ऑक्साईड आणि सल्फर डाय ऑक्साईड शोषून घेते.

5) कोरफड

कोरफड त्वचेसाठी वरदान मानली जाते तसेच जळत्या भागाला थंड करते. हे एसीटोन, अमोनिया आणि इथिल एसीटेटसह हवेपासून बरेच प्रकारचे विष शोषून घेते. स्वच्छतेमध्ये वापरल्या जाणार्‍या रासायनिक उत्पादनांमध्ये सापडलेल्या फॉर्मल्डिहाइडची शुद्धता देखील करते. त्याच्या पानांमधून निघणारा पारदर्शक जेल थेट खाऊ शकतो, ज्याचा यकृताला फायदा होतो.
अहमदनगर Live24 वर तुमच्या बातम्या / माहिती तसेच जाहिरातीसाठी संपर्क करा ahmednagarlive24@gmail.com वर 

This Story First Publish on Ahmednagarlive24.com®

No1 News Network Of Ahmednagar™

जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल www.ahmednagarlive24.com

class="adsbygoogle" style="background:none;display:inline-block;max-width:800px;width:100%;height:100px;max-height:100px;" data-ad-client="ca-pub-9385025845051934" data-ad-slot="7365815203" data-ad-format="auto" data-full-width-responsive="true">

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button