BreakingBusinessIndiaLifestyle

आता ‘ह्या’ राज्यात वीजबिल येईल केवळ 100 रुपये; जाणून घ्या सविस्तर माहिती…

अहमदनगर Live24 टीम,5 ऑगस्ट 2020 :- मोठ्या शहरांमधील लोकांना वीज बिल अनेकदा त्रासदायक येते. वीज बिल हा महिन्याचा खर्च आहे आणि तो अटळ आहे. आता लोकांच्या खिशावरील वीज बिलांचा बोजा कमी करण्यासाठी राज्य सरकारने विशेष योजना सुरू केली आहे.

मध्य प्रदेशच्या शिवराज सिंह सरकारने इंदिरा गृह ज्योती योजना सुरू केली आहे, त्या अंतर्गत तुम्ही आपले वीज बिल 100 रुपयांपर्यंत कमी करू शकता. जाणून घेऊयात या योजनेबद्दल –

*इंदिरा गृह ज्योती योजना :- मध्य प्रदेश राज्य सरकारची इंदिरा गृह ज्योती योजना विशेष योजना आहे. या योजनेद्वारे तुमचे वीज बिल कमी होईल. आपले वीज बिल 100 रुपयांपर्यंत कमी केले जाऊ शकते, जे दरमहा आपल्याला खूप बचत करू शकते. विशेष गोष्ट म्हणजे या योजनेचा फायदा सरकारलाही होणार आहे. जाणून घेऊयात या योजनेंतर्गत आपले वीज बिल कसे कमी केले जाईल याविषयी:

*’अशा’ प्रकारे आपले वीज बिल कमी होईल:- या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला कमीतकमी वीज खर्च करावी लागेल. वीज बचत करण्यासाठी तुम्हाला सर्व उपाययोजनाही करावी लागतील. मध्य प्रदेश सरकारच्या इंदिरा गृह ज्योती योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुमचा वीज वापर 100 युनिटचा असावा.

100 युनिट्स वीज खर्च करण्यासाठी केवळ 100 रुपयांचे बिल द्यावे लागेल. जर एका महिन्यात आपला वीज वापर 150 युनिट असेल तर आपल्याला 384 रुपये बिल द्यावे लागेल.

लक्षात ठेवा जर आपण 151 युनिट वीज खर्च केली तर आपल्याला या योजनेचा कोणताही लाभ मिळणार नाही. याचा अर्थ असा की आपण एका महिन्यात 150 युनिट पर्यंत वीज खर्च केल्यावरच इंदिरा इंदिरा गृह ज्योती योजनेचा लाभ घेऊ शकता.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button