BusinessLifestyle

‘ह्या’ चार बँकेमध्ये एकदाच पैसे भरा आणि प्रत्येक महिन्याला मिळवा खूप सारे व्याज

अहमदनगर Live24 टीम,5 ऑगस्ट 2020 :-पैसे गुंतवणुकीसाठी म्युच्युअल फंडांच्या योजना, स्टॉक मार्केट, पोस्ट ऑफिस यासारखे अनेक पर्याय असूनही बरेच लोक एफडी (फिक्स्ड डिपॉझिट) मध्ये पैसे गुंतवणुकीमध्ये इंटरेस्ट ठेवतात. एफडी हे देशातील लोकांचे सर्वाधिक पसंतीचे गुंतवणूकीचे साधन आहे.

विशेषत: ज्येष्ठ नागरिकांसाठी कमी जोखीम असलेले हे गुंतवणुकीचे साधन आहे. महत्त्वाच्या आर्थिक उद्दीष्टांसाठी आपण एफडीचा सहारा घेऊ शकता. कोरोनाच्या संकटात आर्थिक तणाव निर्माण झाला आहे.यात अनेक बँकांचे किंवा इतर गुंतवणुकीचे व्याजदर कमी झाले आहेत.

अशा काळात सुरक्षित पर्यायांमध्ये एफडीकडे पहिले जाते. आज आम्ही तुम्हाला ४ बँकेविषयी सांगणार आहोत कि ज्या तुम्हाला खूप चांगले रिटर्न्स देऊ शकतील.

१) येस बँक एफडी :- येस बँक काही काळ अडचणींचा सामना करीत आहे. पण आता त्याची मालकी एसबीआयकडे आहे. ही बँक हळूहळू त्याच्या पायावर उभी राहत आहे. येस बँक आपल्या 2-3 वर्षांच्या ठेवींवर 7 टक्के व्याज दर देत आहे. तथापि, हे लक्षात घ्या की आपले व्याज उत्पन्न 10,000 रुपयांपेक्षा अधिक असेल तर अशा प्रकरणात टीडीएस (कर वजावजा स्त्रोत) लागू होतो.

२) महिंद्रा फायनान्स ऑनलाईन एफडी :- संचयी आणि नॉन-संचयी योजना – मुदत ठेव व्याज दर कदाचित या बँकेत सर्वोत्तम आहेत. महिंद्र फायनान्स वेबसाइटवर ऑनलाइन गुंतवणूक करणार्‍या गुंतवणूकदारांना 40 महिन्यांच्या ठेवीवर सुमारे 8 टक्के व्याज मिळू शकते. इतर कोठेही 8 टक्के व्याज दर मिळविणे कठीण आहे. एकत्रित योजनेत महिंद्र फायनान्स 27 महिन्यांच्या ठेवीसाठी 7.05 टक्के, 33 महिन्यांसाठी 7.20 आणि 40 महिन्यांच्या कालावधीसाठी 7.30 टक्के ऑफर देत आहे.

३) बजाज फायनान्स एफडी :- बजाज फायनान्स देखील सुमारे 7 टक्के व्याज देत आहे. जर आपण 36 ते 60 महिन्यांसाठी पैसे जमा केले तर आपल्याला 7.10 टक्के व्याज दर मिळेल. ही एएए रेट केलेली मुदत ठेव आहे. ही कंपनी बजाज समूहाचा एक भाग आहे. या दोन्ही गोष्टी येथे सुरक्षेच्या दृष्टीने अधिक चांगल्या आहेत.

२५ हजारांची किमान ठेव आवश्यक आहे. आपण व्याज दराच्या मासिक पेमेंटची निवड देखील करू शकता. म्हणजेच तुम्हाला दरमहा व्याज दिले जाईल. एकदा पैसे गुंतवून आपण दरमहा पैसे कमवू शकता. अशा परिस्थितीत 36 ते 60 महिन्यांच्या ठेवींवर 6.88 टक्के व्याज दिले जाते. तिमाही पेमेंटचा व्याज दर 6.91 टक्के आहे.

४) आयडीएफसी फर्स्ट बँक खाते :- आयडीएफसी फर्स्ट बँक ही चांगली भांडवली बँक आहे. त्यांच्या ठेवीस एएए रेटिंग मिळाली आहे. जर तुम्ही बचत खात्यात 1 लाख रुपयांपेक्षा जास्त रक्कम ठेवली तर तुम्हाला 7 टक्के व्याज दर मिळेल. हा एक चांगला पर्याय आहे, जिथे आपल्याला देशातील प्रमुख बँकांच्या एफडीपेक्षा 1.5% अधिक व्याज मिळेल.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button