IndiaLifestyle

30 सप्टेंबरपर्यंत करा ‘हे’ काम; अन्यथा अटल पेन्शन योजनेत होईल मोठे नुकसान

अहमदनगर Live24 टीम,12 ऑगस्ट 2020 :-  जर आपण अटल पेन्शन योजनेचे सब्सक्राइबर असाल तर ही बातमी तुमच्या महत्वाची आहे. अटल पेन्शन योजना ग्राहकांना 30 सप्टेंबरपूर्वी त्यांचे एपीवाय खाते नियमित करणे आवश्यक आहे.

त्यांनी जर हे केले नाही तर त्यांना दंड होऊ शकतो. कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर सहायय व्हावे यासाठी जून २०२० पर्यंत अटल पेन्शन योजनेत (एपीवाय) योगदानासाठी ऑटो-डेबिट सुविधा बंद केली होती.

1 जुलैपासून ऑटो-डेबिट सुविधा पुन्हा सुरू करण्यात आली आणि ग्राहकांना यासाठी 30 सप्टेंबरपर्यंत मुदत देण्यात आली आहे.

कोणाला हे खाते नियमित करण्याची गरज नाही? :- यापूर्वी ज्या ग्राहकांनी त्यांचे कांट्रीब्यूशन पेमेंट दिले आहे त्यांना त्यांचे खाते नियमित करण्याची आवश्यकता नाही. लक्षात ठेवा एप्रिलमध्ये जेव्हा ऑटो-डेबिट बंद झाले तेव्हा ते महिन्याच्या शेवटच्या टप्प्यात बंद झाले. त्यामुळे बहुतेक ग्राहकांनी त्यांचे योगदान एप्रिलमध्ये आधीच दिले असेल.

कोणत्या ग्राहकांनी सतर्क रहावे ?:- जे ग्राहक मासिक, त्रैमासिक किंवा सहामाही देयके देत आहेत आणि ज्यांची देय मे किंवा जूनमध्ये कपात केली गेली आहे अशा ग्राहकांना सतर्क राहिले पाहिजे. अटल पेन्शन योजनेतील ऑटो डेबिट सुविधा पूर्णपणे निलंबित असताना हे दोनच महिने झाले होते. अशा ग्राहकांनी त्यांचे पेमेंट केले आहे की नाही हे त्वरित तपासले पाहिजे. हप्ता भरला नाही तर त्वरित द्या म्हणजे दंड टाळता येईल.

हप्ता कट झाला कि नाही हे कसे तपासावे? -: अटल पेन्शन योजनेतील हप्ता वेळेत गेला आहे की नाही याची तपासणी करण्यासाठी एपीवाय ट्रॅन्जेक्शनचे विवरण काढा. ग्राहकांच्या हप्त्यात किती काळ कपात केली गेली हे स्पष्ट होईल. दुसरा मार्ग म्हणजे मोबाइल एसएमएस अलर्ट तपासणे. जुलैमध्ये दोनदा हप्ता कापल्याचा संदेश येत असेल तर समजून घ्या की दोन हप्ते थकलेले होते आणि आता तो कापला आहे. https: // npslite nsdl.com/CRAlite/EPranAPYOnloadAction या लिंकवरूनही ग्राहक त्यांचे एपीवाय स्टेटमेंट डाउनलोड करू शकतात.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button