BreakingLifestyle

एअरटेलही देणार चीनला दणका; 5G करणार ‘असे’ काही..

अहमदनगर Live24 टीम, 20 ऑगस्ट 2020 :-  टेलिकॉम कंपनी भारती एअरटेल आपल्या चिनी विक्रेत्या हुआवे आणि झेडटीईच्या ऐवजी युरोपियन टेलिकॉम गियर सप्लायर नोकिया आणि एरिक्सन यांच्या सेवा 5 जी चाचणीसाठी घेण्याची योजना आखत आहे.

एरटेल लवकरच कोलकाता आणि बेंगळुरू येथे 5 जी चाचण्यांसाठी एक नवीन अनुप्रयोग स्वीडनच्या एरिक्सन आणि फिनलँडच्या नोकियासह दाखल करणार आहे. यापूर्वी कंपनीने चिनी कंपन्यांशी करार केला होता.

असे केले तर 5G चाचणीमधून चीनी विक्रेत्यांना वगळण्यासाठी औपचारिक घोषणा करण्याची गरज लागणार नाही.

चिनी कंपन्यांवर बंदी -: इकॉनॉमिक टाइम्सच्या अहवालानुसार एअरटेल चिनी विक्रेत्यांऐवजी युरोपियन कंपन्यांसोबत 5 जी चाचण्यांसाठी काम करेल. सरकारने बीएसएनएल आणि एमटीएनएल या सरकारी कंपन्यांना उपकरणे पुरविण्यावर आतापर्यंत चिनी गिअर उत्पादकांना बंदी घातली आहे आणि जेडटीई आणि हुआवे यांना त्यांच्यासाठीही 5 जी नेटवर्क बसविण्याची परवानगी दिली जाणार नाही असे संकेत दिले आहेत. तथापि, यासंदर्भात अद्याप कोणत्याही प्रकारची कोणतीही घोषणा जाहीर केलेली नाही.

जिओने 5 जी चाचणीसाठी केला अर्ज: दरम्यान, रिलायन्स जिओने सॅमसंगसोबत स्वत: 5 जी चाचण्यांसाठी स्वतंत्र अर्ज दाखल केले आहेत. व्होडाफोन-आयडियाने चीनी आणि युरोपियन दोन्ही गीअर उत्पादकांसह अर्ज केला आहे. एजीआरच्या थकबाकीबाबत सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेल्या निर्णयानंतर व्होडाफोन ह्यूवेई आणि झेडटीईच्या जागी अंतिम निर्णय घेईल, अशी अपेक्षा आहे. सीमा वादानंतर भारताने अनेक व्यावसायिक आघाड्यांवर बीजिंगवर कडक टीका केली. सरकारी मालकीची दूरसंचार कंपनी बीएसएनएलच्या 4 जी विस्तारात चिनी कंपन्यांकडून उपकरणे न वापरण्याच्या निर्णयाचा यात समावेश होता. पण बीएसएनएल सरकारच्या निर्णयाशी सहमत नाही. बीएसएनएलच्या मते, 4 जी टेंजरमधून चिनी कंपन्यांना बाहेरचा रास्ता दाखवल्यास नुकसान आणखी वाढेल.

चीनला नुकसान -; गेल्या महिन्यात हिरो सायकलचे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक (सीएमडी) पंकज मुंजाळ यांनी चीनशी 900 कोटींचा व्यापार करार रद्द करण्याची घोषणा केली. मुंजाळ यांच्या म्हणण्यानुसार, कंपनी येत्या काही महिन्यांत चीनबरोबर 900 कोटी रुपयांचा व्यवसाय करणार होती, परंतु त्या सर्व योजना रद्द करण्यात आल्या. मुंजाळ म्हणाले होते की त्यांनी चिनी कंपन्यांशी व्यावसायिक संबंध तोडले आहेत आणि आता नवीन बाजारपेठ शोधत आहेत.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button