Ahmednagar NewsBreaking

गणपती बाप्पांकडून शिका ‘ह्या’ मनी मॅनेजमेंटच्या गोष्टी; होईल डबल नफा

अहमदनगर Live24 टीम, 24 ऑगस्ट 2020 :-  गणपती बाप्पा गणेश चतुर्थीला घरोघरी बसवले गेले आहेत. मात्र, यावेळी कोरोनामुळे गणेशोत्सवाची रौनक मात्र मंदावली आहे. बरेच लोक बुद्धी आणि ज्ञानाचे दैवत असलेल्या भगवान गणेशाकडून बऱ्याच गोष्टी शिकू शकतात.गणपती बाप्पांकडून गुंतवणूक, व्यवसाय आणि आर्थिक गोष्टींमधील अनेक गोष्टी तुम्ही शिकू शकता.

चला जाणून घेऊयात-

१) मोठा विचार करा -; भगवान गणेशाचे विशाल डोके आपल्याला आयुष्यात पुढे जाण्यासाठी मोठे विचार करण्यास शिकवते. गुंतवणूक करा किंवा व्यवसाय करा, धैर्याने योजना करा ज्यात अल्पकालीन, मध्यम-मुदतीची आणि दीर्घकालीन लक्ष्ये असतील. आर्थिक लक्ष्ये पूर्ण करण्यासाठी, सध्याच्या गरजा / खर्चाची पूर्तता करत भविष्यातील निधीसाठी खात्रीशीर गुंतवणूक आणि बचत योजनांना स्थान देणे आवश्यक आहे. यासाठी योग्य माध्यम किंवा पर्याय काळजीपूर्वक निवडा.

२) आपल्या ध्येयासाठी वर केंद्रित व्हा -: माता पार्वतीला दिलेली आश्वासने पूर्ण करण्यासाठी गणेशाने आपल्या जीवनाचीही पर्वा केली नाही. बाप्पा आपल्या ध्येय आणि नियोजनावर स्थिर राहिला. आपल्या आर्थिक उद्दीष्टांच्या नियोजनानंतर, आपण स्थिर राहून ते साध्य करण्याचा प्रयत्न करत राहिला पाहिजे. विचलित होऊ नये किंवा निराश होऊ नये म्हणून खर्च आणि बचतीवरील शिस्त राखणे आवश्यक आहे. आपण केलेले नियोजन योग्य दिशेने जात आहे किंवा नाही हे देखील लक्षात घ्या. तसे नसल्यास गरजेनुसार बदल करण्यास तयार राहा.

३) सतर्क रहा -: भगवान गणेशाचे लांब आणि मोठे कान आपल्याला सतर्क राहण्यास शिकवतात. म्हणजेच, बाजारात काय घडत आहे याबद्दल नेहमीच अद्ययावत रहा. तसेच कोणत्याही गुंतवणूकीची किंवा बचतीच्या पर्यायाची जास्तीत जास्त माहिती मिळाल्यानंतर त्यामध्ये पैसे गुंतवा.

४) नफ्यावर लक्ष ठेवा-: आपल्या जोखमीच्या क्षमतेच्या आधारे वैविध्यपूर्ण पोर्टफोलिओ विकसित करा जेणेकरुन आपल्याला जास्तीत जास्त परतावा मिळेल. नफा म्हणजे गणेशाच्या लाडक्या मोदकासारखा, जेव्हा पर्याय योग्य असेल आणि नियोजन योग्य असेल तेव्हाच सापडेल.

५) इच्छा लिमिट मध्ये ठेवा -: गणपती बाप्पांचे वाहन उंदराकडून आपण आपल्या इच्छा आणि खर्च मर्यादित ठेवण्याची शिकवण घ्या. उधळपट्टी आपले बजेट आणि भविष्यातील नियोजन खराब करू शकते. म्हणून, आपल्या मर्यादा जाणून घेत खर्च करणे फार महत्वाचे आहे.

६) चढउतारांसाठी तयार रहा -: विशेषत: शेअर बाजारामध्ये गुंतवणूकीत उतार-चढ़ाव असू शकतात. यासाठी सज्ज व्हा. गणपती बाप्पांच्या मोठ्या पोटापासून प्रत्येक उतार-चढ़ाव पचविण्याची क्षमता विकसित करा आणि घाबरून न जाता धैर्याने सामोरे जाण्याची तयारी ठेवा.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button