Ahmednagar NewsAhmednagar SouthCorona Virus Marathi NewsPolitics

डॉक्टरांकडून उपचार करण्यास टाळाटाळ; आमदार रोहित पवारांना लक्ष घालण्याची मागणी

अहमदनगर Live24 टीम,3 सप्टेंबर 2020 :- जामखेड शहरात कोरोनाने थैमान घातले आहे. यानंतर हळूहळू कोरोनाने ग्रामीण भागात शिरकाव केला आहे. ग्रामीण भागातील प्राथमिक आरोग्य केंद्रावर कर्मचारी संख्या कमी आहे. पुरेशा सुविधा नाहीत. यामुळे नागरिकांचे हाल होत असून आरोग्य यंत्रणेनेवर मोठा ताण येत आहे.

तालुक्यातील खर्डा येथील आरोग्य केंद्रावर नागरिकांची गैरसोय होत असून आमदार रोहित पवार यांनी लक्ष घालावे जनतेतून मागणी होत आहे. करोनाच्या या महामारीत खाजगी हॉस्पिटलमध्ये डॉक्टर रुग्णांना उपचार नाकारत आहेत. त्यामुळे रुग्णांची मोठी गैरसोय होत आहे.

तसेच खेड्यांमध्ये करोनाचा शिरकाव झाला असल्यामुळे खर्डा गावचे बरेच खाजगी हॉस्पिटल बंद असतात. लोकांना उपचार करायला ते टाळाटाळ करीत आहेत. खर्डा येथे परिसरातील 36 गावांसाठी भव्य असे प्राथमिक आरोग्य केंद्र असून अनेक वर्षांपासून रुग्णांच्या सेवेसाठी उपलब्ध आहे,

परंतु वैद्यकीय अधिकारी या पदासह सोबत 11 रिक्त पदे न भरल्यामुळे या प्राथमिक आरोग्य सेवेचा मोठा बोजवारा उडाला आहे. अनेक रुग्ण इतर आजाराच्या उपचारासाठी प्राथमिक आरोग्य केंद्रात दाखल होत आहेत. सध्या तुटपुंज्या कर्मचार्‍यांना घेऊन ही आरोग्य यंत्रणा काम करीत आहे. सध्यातर मोठा कळस निर्माण झाला आहे.

येथे वैद्यकीय अधिकारी यांचे रिक्त पद आहे. त्याबरोबर आरोग्य सेवक 4, औषध निर्माण अधिकारी 1, आरोग्य सेविका 1, कनिष्ठ सहाय्यक 1, परिचर 1, आरोग्य सहाय्यक 1, स्वीपर 1 अशी एकूण 11 पदे प्रशासनाने अद्यापपर्यंत भरली नाहीत. यामुळे सध्या येथे काम करणार्‍या कर्मचार्‍यांना व रुग्णांना मोठा त्रास होत आहे.

त्यामुळे खर्ड्याचे प्राथमिक आरोग्य केंद्र हे रिक्त पदे न भरल्यामुळे असून अडचण नसून खोळंबा अशा परिस्थितीत काम करीत आहे. तरी आमदार रोहित पवार यांनी याबाबत माहिती घेऊन ही रिक्त पदे भरण्यासाठी प्रयत्न करावेत, अशी मागणी सर्वसामान्य जनतेतून व्यक्त केली जात आहे.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button