Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaKrushi-BajarbhavLifestyleMaharashtraSpacial

SBI ने शेतकर्‍यांसाठी लाँच केली नवीन ‘ सफल’ योजना, जाणून घ्या सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम,10 सप्टेंबर 2020 :-  देशातील सर्वात मोठी बँक भारतीय स्टेट बँक (एसबीआय) शेतकर्‍यांना सुलभ अटींवर कर्ज उपलब्ध करून देण्यासाठी नवीन कर्ज उत्पादन लाँच करण्याचा विचार करीत आहे.

शेतकऱ्यांचे आर्थिक नियोजन जर व्यवस्थित झाले तर पर्यायाने देशाचेही आर्थिक गणित व्यवस्थित बसले. यासाठी बँक शेतकऱ्यांसाठी नवनवीन योजना आणत आहे.  बँकेच्या एका वरिष्ठ अधिका-याने सांगितले की, सफल नावाने सुरू केलेल्या यशस्वी उत्पादन ‘सफल’ अंतर्गत आतापर्यंत कोणतेही कर्ज न घेतलेल्या ऑर्गेनिक कॉटन ग्रोव्हर्सला सोपे अटींवर कर्ज दिले जाईल.

 एसबीआय आर्टिफिशियल इंटेलिजेंसचा जोरदारपणे करतेय वापर:- फिक्कीच्या फिन्टेक कॉन्फरन्समध्ये एसबीआयचे व्यवस्थापकीय संचालक सीएस सेट्टी म्हणाले की, देशातील सर्वात मोठा कर्जदाता व्यवसाय तयार करण्यासाठी आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस (एआय) आणि मशीन लर्निंगचा (एमएल) मोठ्या प्रमाणात वापर करत आहे. आम्ही आमच्या रिटेल सेगमेंटमधून बाहेर जात शेतकऱ्यांपर्यंत पोहोचू इच्छित आहोत. यावेळी, आम्ही केवळ पीक कर्ज देत नाही, तर लवकरच सुरक्षित आणि जलद कृषी कर्जे ( SAFAL ) लॉन्‍च करणार आहोत.

 स्टेट बँकेने वितरण केले 17 लाख प्री-अप्रूव्‍ड लोन:- सेट्टी म्हणाले की, एक कंपनी सेंद्रिय कापूस उत्पादकांचा डेटाबेस तयार करेल. ते म्हणाले, ‘या डेटाबेसच्या सहाय्याने जगातील कोणत्याही खरेदीदाराला सहजपणे हे कळू शकेल की शेतकरी खरोखर सेंद्रिय कापूस उत्पादित करीत आहे की नाही.

आम्ही कापूस उत्पादकांचा डेटा घेऊ आणि त्यांच्याकडे पत सुविधा उपलब्ध नसल्यामुळे त्यांना पत सुविधा उपलब्ध करुन देऊ. ते म्हणाले की, कापूस उत्पादकांना पीक कर्ज दिले जात नाही, परंतु आता आम्ही त्यांना ही सुविधा देऊ. कृत्रिम बुद्धिमत्ता आणि मशीन लर्निंगचे उदाहरण देत सेट्टी म्हणाले की लॉकडाऊन दरम्यान बँकेने 17 लाख प्री-अप्रूव्‍ड लोन वितरण केले आहे.

 बँकिंग उद्योगात एसबीआयकडे जास्त क्षमता:- एसबीआयचे एमडी म्हणाले की, डेटा विश्लेषणाच्या शक्तीचा पूर्ण उपयोग बँकेने केला आहे. बँकेचा एआय-एमएल विभाग प्रयोग म्हणून सुरू केलेला विभाग नाही. या विभागामुळे बँकेने  बऱ्यापैकी व्यवसाय मिळविला आहे. मागील दोन दिवसांत आपण 1,100 कोटी रुपयांचे निव्वळ उत्पन्न मिळवले आहे. बँकेकडे सध्या 40 मशीन लर्निंग बेस्ड मॉडेल्स आहेत. त्यांचा वापर व्यवसाय वाढविण्यासाठी, जोखमीचे मूल्यांकन करण्यासाठी आणि फसवणूक टाळण्यासाठी केला जात आहे. बँकिंग उद्योगात सध्या एसबीआयची सर्वाधिक क्षमता असल्याचे त्यांनी दावा केला आहे.

आमच्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button