Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

SBI डेबिट कार्ड्सवर 20 लाखांचा विमा ; जाणून घ्या सविस्तर

अहमदनगर Live24 टीम,15 सप्टेंबर 2020 :-  बँकांकडून जारी केलेल्या डेबिट कार्डवर ग्राहकांना विनामूल्य विमा संरक्षण उपलब्ध आहे. विमा संरक्षण मर्यादा वेगवेगळ्या कार्ड प्रकारांसमवेत बदलते.

विमा संरक्षणाच्या विविध प्रकारांमध्ये वैयक्तिक अपघात कव्हर, खरेदी संरक्षण कवच आणि कायम अपंगत्व कव्हरचा समावेश असू शकतो.

देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआय, 20 लाख रुपयांपर्यंतचे वैयक्तिक अपघाती विमा, 2 लाख रुपयांपर्यंतचे परचेज प्रोटेक्शन कवर आणि 50000 रुपयांपर्यंतचे एड ऑन कव्हर उपलब्ध आहेत. याबद्दल तपशील जाणून घेऊया.

पर्सनल एक्सीडेंट इंश्योरेंस :- या विम्यात एसबीआय डेबिट कार्डधारकास डेबिट कार्डच्या प्रकारावर लागू असलेल्या रकमेपर्यंत मृत्यू विमा उपलब्ध असेल. हे विमा संरक्षण अपघाताच्या तारखेच्या 90 दिवस आधी एकदा एटीएम / पीओएस / ई-कॉमर्स सारख्या कोणत्याही चॅनेलवर वापराने चालू होते.

वैयक्तिक हवाई दुर्घटना विमा (मृत्यू):- या विम्यात डेबिट कार्ड धारकास डेबिट कार्डच्या प्रकारावर लागू असलेल्या रकमेपर्यंत हवाई दुर्घटना मृत्यू विमा मिळेल. या विम्याचा दावा करण्यासाठी, कार्ड एटीएम / पीओएस / ई-कॉमर्स सारख्या कोणत्याही चॅनेलवर अपघाताच्या तारखेच्या 90 दिवस आधी किमान एकदा (आर्थिक / गैर-आर्थिक व्यवहार) वापरणे आवश्यक आहे. तसेच ज्या विमानात कार्डधारकाचा मृत्यू झाला आहे त्या हवाई प्रवासामधील हवाई तिकिट एसबीआय डेबिट कार्डद्वारे खरेदी केले गेले असावे.

 परचेज प्रोटेक्शन कवर :- या संरक्षणामध्ये कोणत्याही वस्तू खरेदीनंतर 90 दिवसांच्या आत चोरीस गेलेल्या वस्तू / वस्तूंची चोरी, वाहन चोरी आदींचे संरक्षण कव्हर मिळते. परंतु अट अशी आहे की वस्तू एसबीआय डेबिट कार्डाद्वारे विक्री / व्यापारी आस्थापना वरून खरेदी केली गेली असावी.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button