Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

यू ट्यूब शॉर्ट्स भारतात लॉन्च: TikTok ची जागा घेणार

अहमदनगर Live24 टीम,15 सप्टेंबर 2020 :-  यू ट्यूब शॉर्ट्स भारतात लॉन्च करण्यात आले आहे. गेल्या काही महिन्यांत देशात अनेक लघु व्हिडिओ प्लॅटफॉर्म सुरू झाले. गुगलने या यादीमध्ये एक नवीन प्लॅटफॉर्म जोडले आहे.

युट्यूबने शॉर्ट्स बाजारात आणला आहे जो बाजारातील इतर सर्व लघु व्हिडिओ प्लॅटफॉर्मशी स्पर्धा करेल. हा 15 सेकंदाचा व्हिडिओ बनविणे आणि शेअर करणे आदी या प्लॅटफॉर्मवर सर्वप्रथम भारतीय वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध करुन दिले जाईल आणि त्यानंतर ते इतर देशांमध्ये देखील सुरू केले जाईल.

प्रथम बीटा फॉर्ममध्ये येईल :- कंपनीने आपल्या अधिकृत ब्लॉग पोस्टमध्ये म्हटले आहे की ते हे जाहीर करण्यास उत्सुक आहेत की ते यूट्यूब शॉर्ट्स बनवित आहेत. देशात आगामी काळात यूट्यूब शॉर्ट्स बीटा स्वरूपात उपलब्ध होतील.

काही काळ उत्पादनांची चाचणी घेतल्यानंतर, YouTube लघु व्हिडिओ स्वरूपनाची स्थिर आवृत्ती प्रदर्शित करेल. बीटा आवृत्तीमध्ये काही फीचर समाविष्ट असतील. उर्वरित फीचर स्टेबल वर्जन मध्ये जोडली जातील.

आगामी काळात ऍड होतील फीचर्स :- ब्लॉगमध्ये असे म्हटले गेले आहे की ही उत्पादनाची प्रारंभिक वर्जन आहे, परंतु ते आता हे यासाठी आणत आहेत जेणेकरुन यूजर्स, क्रिएटर्स व आर्टिस्टची ग्लोबल कम्युनिटी शॉर्ट्स बनवण्याच्या आणि सुधारण्याच्या प्रवासामध्ये आमच्यात सामील होऊ शकेल.

यूट्यूबचा असा दावा आहे की येत्या काही महिन्यांत ते आपले फीचर्स अधिक देशांमध्ये विस्तारित करेल. यूट्यूब शॉर्ट्स टिकटॉक सारख्या फीचर्ससारखे विकसित झाल्याचे दिसत आहे. यामध्ये संगीत, स्पीड कंट्रोल, टाइमर इ. सारखी वैशिष्ट्ये आहेत. यात एक मल्टि-सेगमेंट कॅमेरा देखील आहे जो बर्‍याच व्हिडिओंना एकत्र बांधतो.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button