Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

‘ह्या’ आहेत 5 सर्वोत्तम इलेक्ट्रिक स्कूटर, जाणून घ्या किंमत आणि फीचर्स

अहमदनगर Live24 टीम,18 सप्टेंबर 2020 :- पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किंमती लक्षात घेता देशात इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी आता वाढत असल्याचे दिसून येत आहे. ही मागणी लक्षात घेता अनेक कंपन्या नवीन इलेक्ट्रिक कार तसेच दुचाकी बाजारात आणत आहेत. ग्राहकांना इलेक्ट्रिक वाहनेही आवडू लागली आहेत. यामुळे भारतीय वाहन बाजारात इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वाढत आहे. इलेक्ट्रिक वाहने लोकप्रिय होण्यामागे अनेक कारणे आहेत. इलेक्ट्रिक वाहने इंधन आणि पैसा दोन्हीची बचत करतात. वाहन खरेदी करताना भारतीय ग्राहक मायलेजकडे बरेच लक्ष देतात. यासह वाहनाची किंमत देखील महत्त्वाची आहे. चला तर मग जाणून घेऊया भारतीय बाजारातल्या टॉप 5 इलेक्ट्रिक स्कूटर बद्दल

1) हिरो फ्लॅश ई 2 :- हिरो फ्लॅश ई 2 हा एक उत्तम पर्याय सिद्ध होऊ शकतो . त्यात 250W ब्रशलेस डीसी (बीएलडीसी) इलेक्ट्रिक मोटरसह 48 व्ही लिथियम-आयन बॅटरी आहे. असा दावा केला जात आहे की हा स्कूटर संपूर्ण चार्ज केल्यावर 65 किमी चालतो. याची टॉप स्पीड 25KMPH आहे. त्याची बॅटरी चार ते पाच तासांत पूर्णपणे चार्ज केली जाते. हे स्कूटर डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट पॅनेलसह सुसज्ज आहे, ज्याद्वारे स्पीड, रेंज, बॅटरी चार्ज स्टेटस ची माहिती समजते. हीरोच्या या स्कूटरची किंमत सुमारे 53,000 रुपये आहे.

2) अँपिअर रिओ ;- सरकार देशात इलेक्ट्रिक वाहनांना चालना देण्यासाठी प्रयत्न करीत आहेत. हिरो व्यतिरिक्त अ‍ॅम्पीयर रिओ देखील तुमची पसंद बनू शकते. या इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये 250W BLDC मोटरसह 48 व्ही लिथियम-आयन बॅटरी आहे. ही स्कूटर संपूर्ण चार्ज केल्यानंतर 60 किमी चालते. त्याचा सर्वोच्च वेग 25 किमी प्रतितास आहे. या स्कूटरची बॅटरी सहा तासात पूर्णपणे चार्ज केली जाते. कृपया सांगा की अ‍ॅम्पीयर रिओची किंमत 53,799 रुपये आहे.

3) ओकिनावा R30 :- ओकिनावा इलेक्ट्रिक स्कूटर तरूण आणि स्त्रियांसाठी योग्य आहे. ही इलेक्ट्रिक स्कूटर 250W BLDC मोटरसह 48 व्ही डिटेचेबल करण्यायोग्य लिथियम-आयन बॅटरीसह येते. ही स्कूटर संपूर्ण चार्ज केल्यानंतर 60 किमी चालते. वेग 25 किमी प्रतितास आहे. यात संपूर्णपणे डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल आहे, जे वेग, श्रेणी, बॅटरी चार्ज स्थितीबद्दल माहिती सांगते. याची किंमत 59,000 रुपये निश्चित केली आहे.

4) हीरो ऑप्टिमा E2 :- या व्यतिरिक्त आपण हिरो ऑप्टिमा ई 2 देखील घरी आणू शकता. या स्कूटरमध्ये 48 व्ही लिथियम-आयन बॅटरी आहे. या स्कूटरमध्ये 250 W BLDC इलेक्ट्रिक मोटर आहे. स्कूटरची टॉप स्पीड 25 किमी प्रतितास आहे. ही स्कूटर संपूर्ण चार्ज केल्यानंतर 65 किमी चालते असा दावा कंपनीने केला आहे. हे पूर्णपणे चार्ज करण्यासाठी चार तास लागतात. हीरो ऑप्टिमा ई 2 ची किंमत 62,000 रुपयांपर्यंत आहे.

5) ओकिनावा लाइट :- इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या या यादीत आणखी एक ओकिनावा स्कूटरचा समावेश आहे. या स्कूटरची टॉप स्पीड 25 किमी प्रतितास आहे. पाच तासात त्याची बॅटरी पूर्ण चार्ज केली जाऊ शकते. यात एलईडी डीआरएल सह प्रोजेक्टर हेडलॅम्प आहेत. स्कूटरमध्ये मायक्रो चार्जर, फुल डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल, पुश-बटन स्टार्ट / स्टॉप, ऑटो-कट फंक्शनसह फ्रंट डिस्क ब्रेक यांसारखी वैशिष्ट्य आहेत. ही इलेक्ट्रिक स्कूटर तुम्हाला एक्स-शोरूममध्ये 64,000 रुपयांमध्ये मिळेल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button