Business

योग्य वेळी वाहन विम्याचे करा नूतनीकरण; अन्यथा होईल ‘हे’ मोठे नुकसान

हमदनगर Live24 टीम,18 सप्टेंबर 2020 :-कोरोना साथीचे आजही संकट कायम आहे. म्हणूनच, मोठ्या संख्येने लोक अजूनही घरून काम करत आहेत. कोणत्याही आवश्यक कामाशिवाय घरीच राहणे सुरक्षित आहे.

अशा परिस्थितीत बऱ्याच लोकांचा मोटार विमा कालबाह्य झाला आहे. वाहन वापरलेले नसल्यामुळे, लोकांनी मोटार विमा नूतनीकरण केलेले नाही.

परंतु हे लक्षात ठेवावे की मोटार विमा वेळेवर नूतनीकरण करणे फार महत्वाचे आहे. तसे न केल्यास झाल्यास 3 मोठे नुकसान होऊ शकतात. जाणून घेऊयात या विषयी –

१) थर्ड पार्टी कवर नसेल तर लागेल दंड :-जरी आपणास आपले वाहन फारच क्वचितच वापरावे लागत असले तरीही आपल्याकडे कमीतकमी थर्ड पार्टी कव्हर असणे आवश्यक आहे. यात अपघात झाल्यास तृतीय पक्षाचे कोणतेही नुकसान झाल्यास कव्हर मिळतो. आपल्याकडे थर्ड पार्टी कव्हर नसल्यास आणि आपण पकडले गेल्यास आपल्याला दंड होऊ शकतो.

२) नो-क्लेम बोनसचा फायदा मिळणार नाही :- आपल्याकडे मोटार विमा नसेल तर तुम्हाला नो-क्लेम बोनसचा लाभ मिळणार नाही. अशी अनेक प्रकरणे आहेत जेथे मागील कित्येक वर्षांपासून कोणतेही विमा दावे केले जात नाहीत.

अशा परिस्थितीत कार मालकास नो-क्लेम बोनस मिळतो. आपण बर्‍याच वर्षांपासून दावा न घेतल्यास आपला एकूण नो-क्लेम बोनस 50% पर्यंत असू शकतो. परंतु नूतनीकरणाच्या तारखेपासून 3 महिन्यांचा कालावधी गेला तर आपण या बोनसचा लाभ घेऊ शकत नाही.

३) या गोष्टी लक्षात ठेवा :- शेवटच्या तारखेच्या किंवा कालबाह्य तारखेच्या आधी आपण पॉलिसीचे वास्तविक नूतनीकरण करावे हे आपल्याला माहिती आहे. येथे आम्ही आपल्या मोटर विमा पॉलिसीचे नूतनीकरण करताना काही महत्त्वाचे मुद्दे लक्षात ठेवावे लागतात त्या विषयी माहिती सांगतो.

सर्व प्रथम, विमाधारकांच्या प्रीमियम दरांची तुलना करा. यामुळे आपण एक स्वस्त स्कीम शोधू शकता. याशिवाय विमा कंपन्यांमार्फतही अनेक विशेष फायदे दिले जातात. जर तुम्हाला असे पॉलिसी मिळाली तर ते तुमच्यासाठी अधिक चांगले आहे. विना अनावश्यक अ‍ॅड-ऑन घेऊ नका.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button