Breaking

एसबीआय आपल्या डेबिट कार्ड्सवर देतेय विनामूल्य विमा कव्हर; जाणून घ्या कसा आणि किती ?

अहमदनगर Live24 टीम,18 सप्टेंबर 2020 :-प्रत्येकजण बँकेद्वारे दिलेले डेबिट कार्ड वापरतो. बरेच लोक रोख रक्कम काढण्यासाठी किंवा खरेदी करण्यासाठी कार्ड वापरत आहेत. परंतु आपणास माहिती आहे काय की डेबिट कार्डे तुम्हाला लाखो रुपयांचा मोफत विमा देतात.

होय, बँकांनी जारी केलेल्या डेबिट कार्डवर ग्राहकांना विनामूल्य विमा संरक्षण उपलब्ध आहे. विमा संरक्षण मर्यादा वेगवेगळ्या कार्ड प्रकारांसाठी बदलते. विमा संरक्षणाच्या विविध प्रकारांमध्ये वैयक्तिक अपघात कव्हर,

परचेज प्रोटेक्शन कवर आणि कायम अपंगत्व कव्हरचा समावेश असू शकतो. येथे आपण देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआयबद्दल माहिती घेणार आहोत. 20 लाख रुपयांपर्यंतचे वैयक्तिक अपघाती विमा, 2 लाखांपर्यंतचे परचेज प्रोटेक्शन कवर आणि 50000 रुपयांपर्यंतचे एड ऑन कवर उपलब्ध आहेत.

 पर्सनल एक्सीडेंट इंश्योरेंस:- या विम्यात एसबीआय डेबिट कार्डधारकास डेबिट कार्डच्या प्रकारावर लागू असलेल्या रकमेपर्यंत मृत्यू विमा उपलब्ध असेल. हे विमा संरक्षण अपघाताच्या तारखेच्या 90 दिवस आधी एकदा एटीएम / पीओएस / ई-कॉमर्स सारख्या कोणत्याही चॅनेलवर वापराने चालू होते.

 • एसबीआय गोल्ड मास्टरकार्ड/वीजा -2,00,000
 • एसबीआय युवा (वीजा) – 2,00,000
 • एसबीआय प्लेटिनम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 5,00,000
 • एसबीआय प्राइड (मास्टरकार्ड/वीजा)- 2,00,000
 • एसबीआय प्रीमियम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 5,00,000
 • एसबीआय सिग्नेचर (वीजा)- 10,00,000

वैयक्तिक वायु दुर्घटना विमा :- या विम्यात डेबिट कार्ड धारकास डेबिट कार्डच्या प्रकारावर लागू असलेल्या रकमेपर्यंत हवाई दुर्घटना मृत्यू विमा मिळेल. या विम्याचा दावा करण्यासाठी, कार्ड एटीएम / पीओएस / ई-कॉमर्स सारख्या कोणत्याही चॅनेलवर

अपघाताच्या तारखेच्या 90 दिवस आधी किमान एकदा (आर्थिक / गैर-आर्थिक व्यवहार) वापरणे आवश्यक आहे. तसेच ज्या विमानात कार्डधारकाचा मृत्यू झाला आहे त्या हवाई प्रवासामधील हवाई तिकिट एसबीआय डेबिट कार्डद्वारे खरेदी केले गेले असावे.

 • एसबीआय गोल्ड मास्टरकार्ड/वीजा -4,00,000
 • एसबीआय युवा (वीजा) – 4,00,000
 • एसबीआय प्लेटिनम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 10,00,000
 • एसबीआय प्राइड (मास्टरकार्ड/वीजा)- 4,00,000
 • एसबीआय प्रीमियम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 10,00,000
 • एसबीआय सिग्नेचर (वीजा)- 20,00,000

एसबीआई डेबिट कार्ड्सवर परचेज प्रोटेक्शन कवर :-या संरक्षणामध्ये कोणत्याही वस्तू खरेदीनंतर 90 दिवसांच्या आत चोरीस गेलेल्या वस्तू / वस्तूंची चोरी, वाहन चोरी आदींचे संरक्षण कव्हर मिळते.

परंतु अट अशी आहे की वस्तू एसबीआय डेबिट कार्डाद्वारे विक्री / व्यापारी आस्थापना वरून खरेदी केली गेली असावी.

 • एसबीआय गोल्ड मास्टरकार्ड/वीजा -5,000
 • एसबीआय युवा (वीजा) – 5,000
 • एसबीआय प्लेटिनम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 50,000
 • एसबीआय प्राइड (मास्टरकार्ड/वीजा)- 5,000
 • एसबीआय प्रीमियम (मास्टरकार्ड/वीजा)- 50,000
 • एसबीआय सिग्नेचर (वीजा)- 1,00,000

एड ऑन कवर अमाउंट 50,000 रुपये:- वैयक्तिक अपघात विमा क्लेम व्हॅलिड क्लेम म्हणून स्वीकारल्यास दोन कुटुंबातील सदस्यांना अतिरिक्त लाभ म्हणून रूग्णालयात नेणे आणि विमाधारकाचा मृतदेह रुग्णालयातून आणण्याचा खर्चाची भरपाई केली जाईल.

गोल्ड (मास्टरकार्ड/वीजा), युवा (वीजा), प्लेटिनम (मास्टरकार्ड/वीजा), प्राइड (मास्टरकार्ड/वीजा), प्रीमियम (मास्टरकार्ड/वीजा), सिग्नेचर (वीजा) मध्ये मॅक्सिमम कव्हर अमाउंट 50,000 रुपये आहे.

जाणून घ्या एसबीआय रुपे डेबिट कार्डवरील कवर :-नॅशनल पेमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (एनपीसीआय) एसबीआय रुपे डेबिट कार्डधारकांसाठी वैयक्तिक अपघात विमा संरक्षण देखील प्रदान करते. हे अपघाती मृत्यू किंवा संपूर्ण अपंगत्व असल्यास दिले जाते.

एसबीआय रुपे प्लॅटिनम डेबिट कार्डमध्ये 2 लाखांपर्यंतचे विमा संरक्षण असते. सालेम मिळण्यासाठी, कार्डद्वारे अपघात होण्याच्या तारखेच्या 45 दिवसांच्या आत कोणत्याही इंट्रा किंवा इंटरबँक चॅनेलवर कमीतकमी एक यशस्वी आर्थिक किंवा नॉन-आर्थिक व्यवहार होणे आवश्यक आहे.

एसबीआयच्या अन्य रूपे डेबिट कार्डांबद्दल सांगायचे झाल्यास – क्लासिक रुपे डेबिट कार्ड्सवर 1 लाख रुपये, 28 ऑगस्ट 2018 पर्यंत जारी करण्यात आलेल्या पीएमजेडीवाय एसबीआय डेबिट कार्ड्सवर 1 लाख 28 ऑगस्ट 2018 नंतर जारी केलेल्या कार्ड्सवर 2 लाख रुपये कव्हर उपलब्ध आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button