Ahmednagar CityAhmednagar NewsIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

FD वर ‘ह्या’ बँकेमध्ये आहेत सार्वधिक व्याजदर ; जाणून घ्या…

अहमदनगर Live24 टीम,18 सप्टेंबर 2020 :- मागील सहा महिन्यांमध्ये व्याज दरामध्ये जोरदार घसरण झाली आहे. प्रमुख सार्वजनिक आणि खासगी बँका दरवर्षी जास्तीत जास्त 5.5 टक्के व्याज देतात. परंतु आम्ही तुम्हाला अशा काही कंपनीच्या मुदत ठेवींबद्दल सांगू ज्याची एएए रेटिंग आहे आणि येथे तुम्हाला 8.40 टक्के व्याज दर मिळेल. परंतु हे लक्षात ठेवा की हे एफडी पर्याय रिस्की देखील असू शकतात. जोखीम लक्षात घेऊन येथे पैसे ठेवा.

१) श्रीराम ट्रान्सपोर्ट फायनान्स एफडी :- या कंपनीच्या एफडीला क्रिसिल या रेटिंग एजन्सी कडून एएए रेट केले गेले आहे. येथे तुम्हाला 5 वर्षांच्या एफडीवर 8.40 टक्के व्याज मिळेल, तर 4-वर्षांच्या एफडीवर 8.20 टक्के आणि 3 वर्षाच्या एफडीवर 8.15 टक्के व्याज मिळेल. हे व्याज दर कदाचित अन्य एएए रेट केलेल्या एनबीएफसी (नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपनी) ठेवींच्या तुलनेत सर्वाधिक असतील. सुरक्षेच्या बाबतीत, गुंतवणूक करायची की नाही हे आपल्यावर अवलंबून आहे. कारण कोरोना संकटामुळे एनबीएफसी आणि बँका बर्‍यापैकी आर्थिक दबावाखाली आल्या आहेत.

२) बजाज फायनान्स फिक्स्ड डिपॉझिट :- बजाज फायनान्सच्या एफडीला क्रिसिल कडून एफएएए आणि आयसीआरएकडून एमएएए रेटिंग मिळाली आहे. हे एक चांगले सुरक्षा रेटिंग आहे. कंपनी 3, 4 आणि 5 वर्षाच्या ठेवींवर 7.20 टक्के व्याज दर देते. आपण येथे मासिक, त्रैमासिक किंवा वार्षिक देयक पर्याय निवडू शकता. बजाज फायनान्स ज्येष्ठ नागरिकांना 0.25 टक्के जादा व्याज देत आहे. 1 वर्षाच्या अल्प कालावधीसाठी बजाज फायनान्स 7 टक्के व्याज देणार आहे. हे लक्षात ठेवा की 5,000 रुपयांपेक्षा जास्त व्याज असेल तर टीडीएस आकारले जाते. आपण कर भरण्यास उत्तरदायी नसल्यास आपण फॉर्म 15 जी किंवा 15 एच सादर करावा.

३) पीएनबी हाउसिंग :- पीआरबी गृहनिर्माण क्रिसिलने एएए रेट केले आहे. ही गृहनिर्माण वित्त कंपनी 5 वर्षाच्या ठेवींवर 7 टक्के व्याज दर देत आहे, 2 आणि 3 वर्षाच्या ठेवींवर 6.90 टक्के व्याज मिळेल. ज्येष्ठ नागरिकांना ठेवीच्या रकमेवर 0.50 टक्के जादा व्याज दिले जाईल. जरी आपण फक्त 1 वर्षाच्या अल्प कालावधीसाठी पीएनबी गृहनिर्माण वित्तात पैसे जमा केले, तरीही आपल्याला 6.65 टक्के व्याज दर देण्यात येईल.

४) महिंद्रा अँड महिंद्रा फायनान्शियल सर्व्हिसेस :- महिंद्रा अँड महिंद्रा फायनान्शियल सर्व्हिसेसने अलीकडेच त्यांचे व्याज दरात लक्षणीय कपात केली आहे. कंपनी आपल्या 1 वर्षाच्या ठेवींवर फक्त 5.70 टक्के व्याज देणार आहे, तर 4 आणि 5 वर्षाच्या ठेवींवर 6.40 टक्के व्याज मिळेल. या कंपनीचे व्याज दर फार चांगले नाहीत, परंतु त्याचे एएए रेटिंग आहे. गेल्या 1 वर्षातील घसरत जाणारे व्याज दर पाहता 5 वर्षांच्या दीर्घ कालावधीसाठी एफडी करू नये कारण पुढील 1 वर्षात व्याज दर वाढण्याची शक्यता आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

 

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button