Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingLifestyleMaharashtraSpacial

एका वर्षात 9 लाख रुपयांचे झाले 1 कोटी; कसे? जाणून घ्या सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम,20 सप्टेंबर 2020 :-भारतातील बड्या उद्योगपतींमध्ये ज्यांचे नाव जास्त ऐकले जाते, त्यापैकी मुकेश अंबानी यांच्याव्यतिरिक्त गौतम अदानी हे देखील आहेत.

मागील काही वर्षात अदानीच्या कंपन्यांच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे हे शक्य झाले आहे. यापैकी एक कंपनी अदानी ग्रीन एनर्जी आहे. या कंपनीने केवळ विस्तारच वाढविला नाही, तर गुंतवणूकदारांना मालमलाही केले आहे. गेल्या १ वर्षात अदानी ग्रीन एनर्जी शेअर्सने गुंतवणूकदारांना करोडपती केले.

कंपनीच्या शेअरने 1100 टक्क्यांहून अधिक रिटर्न दिले आहेत. यामुळे गुंतवणूकदारांच्या पैशात 9 पट वाढ झाली. या संदर्भात, ज्यांनी आज अदानी ग्रीन एनर्जीमध्ये 9 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असेल त्यांनी जवळपास 1.08 कोटी रुपयांची कमाई झाली. जाणून घेऊयात या शेअर्सविषयी सविस्तर –

* 1 वर्षाच्या विक्रमी पातळीवर पोहोचले :- शेवटच्या ट्रेडिंग आठवड्यात 16 सप्टेंबर रोजी कंपनीचा शेअर 52 आठवड्यांच्या उच्चांकी 699 रुपयांवर पोहोचला. तर 52 आठवड्यात त्याची सर्वात नीच पातळी फक्त 49 रुपये आहे. शुक्रवारी हा शेअर किंचित घसरून 664.60 रुपयांवर बंद झाला.

शुक्रवारी अदानी ग्रीन एनर्जीचे शेअर्स 666.90 रुपयांच्या बंद किंमतीच्या तुलनेत 675.00 रुपयांवर उघडले आणि ट्रेडिंग दरम्यान ते 688 रुपयांच्या उच्चांकावर पोहोचले. अदानी ग्रीन एनर्जीची बाजारपेठ 1,03,944.39 कोटी रुपये आहे.

* ओएनजीसीसारख्या कंपन्यांना सोडले मागे :- मार्केट कैपिटलच्या बाबतीत अदानी ग्रीन एनर्जीने ओएनजीसीसारख्या दिग्गज कंपन्यांना मागे टाकले. एनटीपीसी, बजाज फिनसर्व्ह, हिंदुस्तान झिंक, पॉवर ग्रिड, ब्रिटानिया इंडस्ट्रीज आणि डाबर इंडियाही या प्रकरणात अदानी ग्रीन एनर्जीपेक्षा मागे आहेत.

अदानी ग्रीन एनर्जी शेअर्सच्या या नेत्रदीपक कामगिरीमागील खरे कारण म्हणजे त्यांचा नफा. आर्थिक वर्ष 2020-21 च्या पहिल्या तिमाहीत कंपनीला 21.75 कोटी रुपयांचा नफा झाला असून मागील आर्थिक वर्षातील याच तिमाहीत 97.44 कोटी रुपयांचा तोटा झाला होता. दरम्यान, कंपनीचे उत्पन्नही 675 कोटी रुपयांवरून 878 कोटी रुपयांवर गेले आहे. अदानी ग्रीन एनर्जीची उर्जा निर्यातही चांगली झाली.

* कोरोना संकटात चालू होता व्यवसाय :- वास्तविक, अदानी ग्रीन एनर्जी रीन्यूएबल एनर्जी क्षेत्रात कार्यरत आहे. कोरोना साथीच्या काळात कंपनीचा व्यवसाय चांगला चालू राहिला आणि त्याच्या आर्थिक परिस्थितीत फरक झाला नाही. एका फ्रेंच कंपनीनेही अदानी ग्रीन एनर्जीमध्ये हजारो कोटींची गुंतवणूक केली आहे.

अदानी ग्रीन एनर्जी ही फार जुनी कंपनी नाही, याची सुरुवात जानेवारी 2015 मध्ये झाली. कंपनीने अल्पावधीतच 1 लाख कोटींची मार्केट कॅप ओलांडली. 2017 मध्ये कंपनीने अदानी एन्टरप्रायजेसच्या एकूण सौर उर्जा पोर्टफोलिओवर पूर्ण ताबा घेतला आणि स्वत: ला राष्ट्रीय नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज आणि बॉम्बे एक्सचेंज एक्सचेंजमध्ये सूचीबद्ध केले.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button