IndiaPolitics

कोरोनाने नोकरी गेली ? सरकार देईल निम्मा पगार; जाणून घ्या कसे ते….

अहमदनगर Live24 टीम,20 सप्टेंबर 2020 :-मोदी सरकारची एक कल्याणकारी योजना आहे, त्याअंतर्गत कोरोनामध्ये नोकरी गेल्यास अर्ध्या पगाराची सुविधा मिळू शकते. लोकांच्या अडचणी लक्षात घेता मोदी सरकारने आपल्या योजनेची अंतिम तारीखदेखील वाढविली आहे.

अशा परिस्थितीत, कोनोरामध्ये लॉकडाऊनमुळे आपली नोकरी गेली असेल तर आपण तत्काळ या योजनेचा लाभ घेऊ शकता. मोदी सरकारने नोकरी करणाऱ्या मजुरांना दिलासा देण्यासाठी एक मोठे पाऊल उचलले आहे. सरकारने आता अटल विमा व्यक्ती कल्याण योजनेस 30 जून 2021 पर्यंत वाढविण्याचा निर्णय घेतला आहे.

ईएसआईसी चालवते ही योजना :- जर तुम्ही कामगार कर्मचारी राज्य विमा महामंडळ (ईएसआयसी) अंतर्गत नोंदणीकृत असाल तर तुम्हाला या योजनेचा लाभ देण्यात येईल. कर्मचार्‍यांना फायदा व्हावा यासाठी अटल विमा उतरवलेल्या व्यक्ती कल्याण योजनेची मुदतही 30 जून 2021 पर्यंत वाढविण्यात आली आहे.

ही योजना ईएसआयसीद्वारे चालविली जाते. या कल्याणकारी योजनेंतर्गत बेरोजगार भत्ता देण्यात येईल. या योजनेचा फायदा फक्त मागील दोन वर्षांपासून ईएसआय योजनेशी संबंधित असलेल्या कर्मचार्‍यांना मिळणार आहे. म्हणजेच, 1 एप्रिल, 2018 ते 31 मार्च 2020 या काळात या योजनेशी संबंधित असलेल्या लोकांनाच या योजनेचा लाभ मिळेल.

या व्यतिरिक्त 1 ऑक्टोबर 2019 ते 31 मार्च 2020 या काळात त्यांनी किमान 78 दिवस काम केले पाहिजे. ‘ यांना मिळेल लाभ – कोरोना साथीच्या काळात जर नोकरी गेली असेल तर ती व्यक्ती जास्तीत जास्त 90 दिवसांच्या म्हणजेच ३ महिन्यांच्या पगाराचा लाभ घेऊ शकेल.

अशी व्यक्ती 3 महिन्यांच्या सरासरी पगाराच्या 50% रोख मदतीसाठी दावा करु शकते. परंतु पूर्वी ही मर्यादा 25 टक्के होती, जी आता बदलली गेली आहे. या व्यतिरिक्त या योजनेत आणखी एक बदल करण्यात आला आहे. पूर्वी बेरोजगार, या योजनेचा लाभ ९० दिवसानंतर मिळू शकत होता, परंतु सध्या तो 30 दिवसांवर आला आहे.

 15 दिवसात प्राप्त होईल क्लेम :- जर अटल विमा व्यक्ती कल्याण योजनेंतर्गत दावा केला गेला असेल तर अर्ज मिळाल्यानंतर 15 दिवसांच्या आत बँक खात्यात पैसे पाठविले जातील. आपल्याला प्राप्त झालेल्या मागील 3 महिन्यांच्या पगाराची सरासरी पाहिली जाईल आणि त्यातील निम्मे पैसे तुम्हाला दरमहा दिले जातील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button