Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacialWorld

सोन्यावर मिळतोय डिस्काउंट; जाणून घ्या किती होईल फायदा

अहमदनगर Live24 टीम,20 सप्टेंबर 2020 :-आशियाई सराफा बाजारात व्यवसाय मंदावला आहे. अशा परिस्थितीत डीलर्स ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी सलग पाचव्या आठवड्यात सूट देत आहेत.

त्याद्वारे भारतातील सुवर्ण ज्वेलर्स आगामी सणासुदीच्या हंगामाची अपेक्षा करीत आहेत. गेल्या आठवड्यात 30 डॉलर प्रति औंस असणारा डिस्काउंट या सप्ताहात 23 डॉलरवर आला. या सवलतीत 12.5 टक्के आयात आणि 3 टक्के विक्री कर समाविष्ट आहे. शुक्रवारी घरगुती सोन्याचे वायदे भाव 10 ग्रॅमच्या आसपास 51,500 रुपये होते. मागील आठवड्यात यात 0 .5 टक्क्यांची वाढ नोंदली गेली.

* मागणी सुधारण्याची अपेक्षा :- ईटीच्या अहवालानुसार बाजारपेठेतील अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार सणासुदीचा काळ जवळ आला आहे. जर किंमती स्थिर राहिल्या तर येत्या आठवड्यात मागणी वाढू शकेल. ज्वेलर्स सध्या स्पष्ट किंमतीच्या ट्रेन्डची प्रतीक्षा करीत आहेत. चीनने सोन्यावरील सूट कमी केली आहे. ही सूट मागील आठवड्यात 45-50 डॉलरच्या तुलनेत 44-48 डॉलर प्रति औंस करण्यात आली.

* फिजिकल मार्केटमध्ये रिकवरीची आशा नाही :- परदेशी तज्ज्ञांच्या मते, या वर्षाच्या अखेरीस चीनमधील फिजिकल मार्केटमध्ये सुधारणा होण्याची शक्यता नाही. कोरोनोव्हायरसच्या साथीने मागणीवर तीव्र परिणाम झाला, म्हणूनच फेब्रुवारी महिन्यापासून चीनमध्ये सोन्यावर सूट मिळत आहे. चीनमध्ये ऑक्टोबरच्या सुट्टीच्या काळात विक्री वाढण्याची अपेक्षा आहे, परंतु तरीही इतर वर्षांच्या तुलनेत अपेक्षेपेक्षा कमी खरेदी होईल. दरम्यान, सिंगापूरमध्ये सोने प्रति औंस केवळ 0.80-1.50 डॉलरच्या सवलतीत विक्री झाली.

* गुंतवणूकदारांचा दृष्टीकोन काय आहे ? :- कोरोना साथीच्या आजारामुळे सप्लाई चेन अजूनही अडकली आहे. जिथपर्यंत गुंतवणूकदारांचा प्रश्न आहे, ते किंमती कमी होण्याची अपेक्षा करीत आहेत. जपानमध्ये सवलतीच्या ऐवजी प्रति औंस 0.30–0.50 डॉलर प्रिमिअम देण्यात आला.

टोकियोच्या एका व्यावसायिकाने सांगितले की या आठवड्यात खरेदीदार व विक्रेते दोघेही सक्रीय होते. दुसरीकडे, बांगलादेशातील देशांतर्गत किंमती या आठवड्यात दुसऱ्यांदा वाढल्या असून, दर्जेदार सोन्याचे भाव प्रति भोरी (11.66 ग्रॅम), 76,4588 टका (903.44 डॉलर) आहेत.

* भारतात सोन्याची आयात :- भारतात सोन्याची आयात वाढली आहे. ऑगस्ट 2020 मध्ये सोन्याची आयात ऑगस्ट 2019 च्या दुप्पट होती. गेल्या महिन्यात 8 महिन्यांत सोन्याची आयात सर्वाधिक होती. भारत हा जगातील दुसर्‍या क्रमांकाचा सोन्याचा ग्राहक आहे.

ऑगस्टमध्ये भारतात 60 टन सोने आयात केले गेले. एक वर्षापूर्वी ऑगस्ट 2019 मध्ये एकूण 32.1 टन सोन्याची आयात झाली होती. इकॉनॉमिक टाइम्सच्या अहवालात सरकारी सूत्राच्या हवाल्याने ही आकडेवारी देण्यात आली आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button