Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

‘अशा’ प्रकारे पेटीएम वॉलेटमधून बँक खात्यात पैसे करा ट्रांसफर, कोणतेही चार्ज लागणार नाही

अहमदनगर Live24 टीम,20 सप्टेंबर 2020 :-काल, गुगल प्ले स्टोअरने गेंबलिंगचा आरोप करीत काही तासांसाठी पेटीएम अ‍ॅपला त्याच्या प्लॅटफॉर्मवरून काढले. तथापि, आता पेटीएम पुन्हा प्ले स्टोअरमध्ये समाविष्ट झाले आहे.

अशा परिस्थितीत लोक पेटीएम वॉलेटमध्ये ठेवलेल्या पैशांची चिंता करू लागले आहेत. तथापि, पेटीएमने आपल्या वापरकर्त्यांना खात्री दिली आहे की त्यांचे पैसे पूर्णपणे सुरक्षित आहेत आणि घाबरून जाण्याची गरज नाही. परंतु त्यानंतरही, जर आपणास असे वाटले की यातून आपले पैसे बँक खात्यात ट्रान्सफर करणे योग्य आहे, तर आपण तसे करू शकता.

* पेटीएम सुमारे 3 टक्के चार्ज आकारते :- ही सेवा विनामूल्य नाही. पेटीएम वॉलेटमधून पैसे बँक खात्यात हस्तांतरित करण्यासाठी पैसे आकारतात. केवळ पेटीएमच नाही तर फोनपे, पेजप सारख्या बर्‍याच मोबाईल वॉलेटमध्ये बँक खाते, क्रेडिट कार्ड आणि डेबिट कार्डमध्ये पैसे जोडणे पूर्णपणे विनामूल्य आहे,

परंतु वापरकर्त्यांना या व्हॉलेट मधून पैसे बँकेत हस्तांतरित करण्यासाठी फी भरावी लागेल. हे शुल्क 2 ते 5 टक्के दरम्यान आहे. पेटीएमच्या वॉलेटमधून बँक खात्यात पैसे हस्तांतरित करण्यासाठी सुमारे 3 टक्के शुल्क आकारते. आपण हस्तांतरित केलेल्या रकमेपैकी 3 टक्के शुल्क म्हणून वजा केले जाईल.

* 3 % शुल्‍क वर पैसे हस्तांतरित करण्यासाठी 30 सप्टेंबर पर्यंत मुदत :- पूर्वी पेटीएमकडून बँक खात्यावर पैसे पाठवण्यासाठी व्यवहार शुल्क म्हणून 5 टक्के शुल्क आकारले जायचे. परंतु आता ते कमी करून 3 टक्के केले गेले आहे. 3 टक्के फी वर पैसे हस्तांतरित करण्याची संधी फक्त 30 सप्टेंबर 2020 पर्यंत आहे.

यानंतर पेटीएम व्यवहार शुल्क वाढवू शकतो. जेव्हा आपण क्रेडिट कार्ड, डेबिट कार्ड किंवा बँक खात्यातून मोबाईल वॉलेटमध्ये पैसे जोडता तेव्हा त्या मोबाइलवर वॉलेट कंपनीला काही पैसे ट्रान्झॅक्शन शुल्क म्हणून द्यावे लागतात.त्याचप्रमाणे जेव्हा आपण आपल्या पेटीएम वॉलेटमध्ये पैसे जोडता तेव्हा ते संबंधित बँकेला काहीतरी द्यावे लागते.

यासाठी ती ग्राहकांकडून कोणतेही शुल्क घेत नाही. पण जेव्हा एखादे ग्राहक वॉलेट मधून पैसे बँकेत हस्तांतरित करतो तेव्हा पेटीएम ग्राहकाला शुल्क आकारते. सध्या ही कंपनी बँकेत पैसे हस्तांतरित करण्यासाठी 3 टक्के शुल्क आकारत आहे.

* ‘अशा’ प्रकारे आपण विनामूल्य पैसे हस्तांतरित करू शकता :- परंतु जर आपल्याला विनामूल्य पैसे हस्तांतरित करायचे असतील तर आपल्याकडे एक मार्ग आहे. ई-वॉलेट कंपन्या यूपीआयशी संबंधित आहेत. यामुळे आपण आपले बँक खाते पेटीएम सह सहज कनेक्ट देखील करू शकता.

वापरकर्ते पेटीएम अॅपवरून यूपीआयमार्फत कोणत्याही बँकेच्या कोणत्याही खात्यात पैसे त्यांच्या बँक खात्यातून हस्तांतरित करू शकतात. पेटीएमची यूपीआयमार्फत पैसे हस्तांतरित करण्यासाठी कोणतेही शुल्क भरावे लागत नाही, कारण त्यात पेटीएमची भूमिका नसते आणि एका बँकेतून दुसर्‍या बँक खात्यात पैसे ट्रान्सफर केले जातात.

अशा व्यवहारांमध्ये पेटीएम फक्त त्याचे प्लॅटफॉर्म उपलब्ध करुन देते. परंतु या प्रकारच्या व्यवहारासाठी आपल्याला पेटीएम खात्याचे संपूर्ण केवायसी वेरिफिकेशन आवश्यक आहे. एकदा केवायसी वेरिफिकेशन झाल्यावर, तुम्ही कोणतेही अतिरिक्त शुल्क न भरता एका खात्यातून दुसर्‍या खात्यात पैसे पाठवू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button