Ahmednagar CityAhmednagar NewsBreakingIndiaLifestyleMaharashtraSpacial

‘त्या’ मुलीच्या बँक खात्यात अचानक आले 10 कोटी, मग काय झाले ते जाणून घ्या

अहमदनगर Live24 टीम,24 सप्टेंबर 2020 :- अचानक तुमच्या खात्यात कोट्यावधी रुपये आले तर तुमची काय अवस्था होईल? अशा परिस्थितीत आनंदापेक्षा भीतीच जास्त वाटेल. एका मुलींबाबत ही घटना घडली आहे.

उत्तर प्रदेशातील बलिया जिल्ह्यातील एका मुलीच्या खात्यात अचानक 9.99 कोटी रुपये जमा झाले. इतका पैसा मिळाल्यानंतर ती मुलगी व तिच्या कुटुंबाला धक्का बसला. हा धक्का आनंदाचा नसून टेन्शनचा होता. चला पुढे काय झाले ते जाणून घेऊया.

* हे असे आहे संपूर्ण प्रकरण :- बलिया जिल्ह्यातील रुकुनपुरा गावातल्या मुलीच्या खात्यात 9.99 कोटी रुपये आले. या रकमेची बाब जेव्हा चव्हाट्यावर आली तेव्हा बँकेने (अलाहाबाद बँक) खात्यातील व्यवहार बंद केले. इतकेच नाही तर मुलगी अस्वस्थ झाली

आणि तिने पोलिसांत तक्रार केली आणि कारवाईची मागणी केली. सोमवारी ही मुलगी आपल्या बँकेच्या शाखेत खात्याविषयी माहिती घेण्यासाठी गेली. पण तिथे संपूर्ण चित्रच वेगळे दिसले. मुलीला या 9.99 कोटी रुपये तसेच इतर संबंधित व्यवहार करण्यावर बंदी घालण्यात आली.

* पंतप्रधान योजनेशी कनेक्शन :- मुलीने पोलिसांना सांगितले की 2018 मध्ये तिने बँकेत खाते उघडले होते. त्याचवेळी दुसर्‍या गावातल्या एका व्यक्तीने तिला बोलावून आधार कार्ड आणि फोटो मागितला आणि पंतप्रधान आवास योजनेचा लाभ देण्याचे आश्वासन दिले. मुलीने सर्व कागदपत्रे दिलेल्या पत्त्यावर पाठविली. यानंतर एटीएम कार्ड मुलीच्या घरी आले.

मुलीने त्या व्यक्तीस एटीएम कार्ड देखील पाठविला आणि पिनही नंबरही पाठविला. मुलगी म्हणते की पैशाच्या व्यवहाराबद्दल तिला काहीच कल्पना नाही. तिच्या म्हणण्यानुसार, पैसे कोठून आले हे तिला माहिती नाही आणि तिच्या खात्यातील पैशाशीही तिला काही घेणे देणे नाही. पोलिस सध्या या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.

* बर्‍याच वेळा व्यवहार झाला :- दुसरीकडे, बँक कर्मचार्‍यांचे म्हणणे आहे की या बँक खात्यात बर्‍याचदा व्यवहार झाले आहेत. मुलीच्या म्हणण्यानुसार ति शिक्षित नसल्यामुळे तिला साधी सही देखील येत नाही. एवढ्या पैशांमुळे हे संपूर्ण कुटुंब अस्वस्थ आहे. अशी अनेक प्रकरणे यापूर्वीही आली आहेत.

* ‘त्या’ महिलेच्या खात्यात 30 कोटी रुपये :- काही महिन्यांपूर्वी दक्षिणेकडील राज्य कर्नाटकातूनही अशीच एक घटना समोर आली होती. जेथे एका माणसाच्या पत्नीच्या खात्यात अचानक 30 कोटी रुपये असल्याचे आढळले. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे हा माणूस फुले विकून जगतो. पत्नीच्या खात्यात पैसे कसे आले याचा शोध घेण्याचा त्याने प्रयत्न केला. त्यांच्या म्हणण्यानुसार खात्यात फक्त 60 रुपये होते पण अचानक एवढे पैसे आले की त्यांना समजू शकले नाही.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button