Business

दररोज गुंतवा 300 रुपये आणि मिळवा 1.7 कोटी रुपये

अहमदनगर Live24 टीम,28 सप्टेंबर 2020 :- प्रत्येकाची इच्छा असते की आपल्याकडे खूप पैसे जमा व्हावे जेणेकरून जीवन सुरळीत चालू शकेल. वास्तविक, अशा काही योजना आहेत ज्यात आपण लहान रक्कम जमा करून मोठा निधी तयार करू शकता.

कोट्याधीश होण्याचे सामान्य माणसाचे स्वप्न समोर ठेवून म्युच्युअल फंड हाऊसने तुम्हाला एसआयपी (सिस्टीमॅटिक इन्व्हेस्टमेंट प्लॅन) या मासिक गुंतवणूकीची सुरुवात केली. या मोडसह आपण दरमहा अल्प रक्कम जमा करून मोठा सेवानिवृत्ती निधी तयार करू शकता.

परंतु यासाठी आपल्याला सतत आणि दीर्घ कालावधीसाठी गुंतवणूक करावी लागेल. म्युच्युअल फंड कॅल्क्युलेटरनुसार, एखादी व्यक्ती दरमहा फक्त 9,000 रुपये म्हणजेच 300 रुपये गुंतवणूक करून 1.7 कोटी किंवा 8000 रुपये गुंतवून 1.51 कोटी रुपये जमा करू शकते. चला जाणून घेऊया सविस्तर. –

 किती परतावा मिळतो :- तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की जर आपण इक्विटी म्युच्युअल फंडामध्ये 15 वर्षांपेक्षा जास्त काळ गुंतवणूक केली तर आपल्याला किमान 12% वार्षिक परतावा मिळू शकेल. तथापि, गुंतवणूकीचा कालावधी 20 वर्षांपलीकडे गेला तर तुमचे उत्पन्न 15 टक्क्यांनी वाढू शकते.

गुंतवणूकीसाठी कोणत्या प्रकारची म्युच्युअल फंड योजना निवडली गेली यावरही परतावा अवलंबून असतो. * 1.70 कोटींचा निधी असा तयार होईल – झी बिझिनेसच्या अहवालानुसार, जर 25 वर्षांसाठी दरमहा 9000 रुपयांच्या गुंतवणूकीवर तुमचा वार्षिक परतावा 12 टक्के असेल

तर म्युच्युअल फंड कॅल्क्युलेटरनुसार मॅच्युरिटीची रक्कम 1,70,78,716 रुपये असेल. या निव्वळ रकमेपैकी 27,00,000 रुपये तुमची गुंतवणूक असेल तर संपूर्ण गुंतवणूकीच्या कालावधीत 1,43,78,716 रुपये तुमचा परतावा असेल.

 लक्ष्य कसे पूर्ण करावे :- जर एखाद्या व्यक्तीस 25 वर्षानंतर किमान 1.5 कोटी रुपये हवे असतील तर त्याने आपले गुंतवणूकीचे लक्ष्य गाठण्यासाठी 500 ते 1000 रुपयांवरून अधिक गुंतवणूक करावी. म्युच्युअल फंडाच्या गुंतवणूकदाराकडे ज्यांचे गुंतवणूकीचे लक्ष्य 1.5 कोटी आहे, त्यांनी दरमहा 9000 रुपये गुंतवावेत.

 थेंबे थेंबे तळे साचे :- दीर्घ कालावधीत अल्प प्रमाणात गुंतवणूक करणे म्हणजे थेंबे थेंबे तळे साचे असा प्रकार आहे. जर तुम्ही म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये दरमहा 15000 रुपयांची गुंतवणूक केली तर कॅल्क्युलेटरनुसार तुम्ही दीर्घ मुदतीसाठी 19.77 कोटी रुपयांचा फंड तयार करू शकता.

म्युच्युअल फंड एसआयपीचे 15x15x15 चे विशेष सूत्र आहे. सूत्रानुसार 15 वर्षांसाठी 15,000 रुपये गुंतवून तुम्ही निव्वळ गुंतवणूकीवर 15 टक्के परतावा मिळवू शकता. 15 वर्षानंतर तुमची मॅच्युरिटी रक्कम 1.02 कोटी असेल. या सूत्रानुसार आपण 30 वर्षात 19.77 कोटी रुपयांचा निधी तयार करू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button