Ahmednagar CityAhmednagar NewsAhmednagar NorthAhmednagar SouthBreakingIndiaKrushi-BajarbhavLifestyleMaharashtraSpacial

किसान क्रेडिट कार्डद्वारे एसबीआयकडून जास्तीचे कर्ज घेण्याची संधी; ‘असा’ घ्या लाभ

अहमदनगर Live24 टीम,28 सप्टेंबर 2020 :-  देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआयने शेतकऱ्यांसाठी एक खास उपक्रम सुरू केला आहे. आता किसान क्रेडिट कार्ड (केसीसी) असलेला प्रत्येक शेतकरी घरी बसल्या आपली क्रेडिट मर्यादा वाढवू किंवा कमी करू शकेल.

यामुळे शेतकरी गरजेच्या वेळी बँकेतून अधिक कर्ज घेण्यास सक्षम होईल. खरं तर, एसबीआयने योनो कृषीवर एक नवीन सुविधा सुरू केली आहे, ज्यास किसान क्रेडिट कार्ड पुनरावलोकन किंवा केसीसी पुनरावलोकन पर्याय म्हटलं जाईल. चांगली गोष्ट अशी आहे की यापुढे शेतकऱ्यांना त्यांच्या क्रेडिट कार्ड मर्यादेत बदल करण्यासाठी अर्ज करण्यासाठी बँक शाखेत जावे लागणार नाही.

सर्व काम ऑनलाइन होईल :- केसीसीचा अर्थात किसान क्रेडिट कार्डचा आढावा बँक शाखेत न जाताही शक्य होईल, अशी माहिती एसबीआयने दिली आहे. यासाठी तुम्ही तुमच्या मोबाईलवर एसबीआय योनो अ‍ॅप डाउनलोड करा आणि युनो कृषी ऑप्शनवर जा . नंतर खाते या ऑप्शनवर जा. यानंतर, केसीसी पुनरावलोकन पर्याय निवडा आणि अर्ज करा. चला आता किसान क्रेडिट कार्डच्या वैशिष्ट्यांविषयी जाणून घेऊया.

किसान क्रेडिट कार्डचे स्पेशल फीचर्स :- केसीसीवर कोणत्याही गॅरंटीशिवाय तुम्हाला 1.60 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज मिळू शकते. आपणास विनामूल्य एटीएम-कम-डेबिट कार्ड देखील मिळेल. 3 लाखांपर्यंतच्या कर्जाच्या रकमेवर वार्षिक व्याजावर 2% सूट देण्यात आली आहे. जर कर्ज लवकर परत केले तर 3% दराने अतिरिक्त व्याज माफ केले जाईल. ठरलेल्या तारखेपर्यंत कर्जाची परतफेड न झाल्यास कार्ड दरावर व्याज द्यावे लागेल. ज्या पिकासाठी कर्ज देण्यात आले आहे त्याच्या पीक अंदाजित कापणी व विपणन कालावधीनुसार परतफेड कालावधी निश्चित केला जाईल.

ही कागदपत्रे आवश्यक :- आयडी प्रूफसाठी आपण मतदार ओळखपत्र / पॅनकार्ड / पासपोर्ट / आधार कार्ड किंवा ड्रायव्हिंग लायसन्स देऊ शकता. मतदाराचे ओळखपत्र / पासपोर्ट / आधार कार्ड / ड्रायव्हिंग परवाना इत्यादी पत्त्याच्या पुराव्यासाठी दिले जाऊ शकतात.

असे बनेल किसान क्रेडिट कार्ड :-

  • – सर्व प्रथम, पंतप्रधान किसान योजनेच्या अधिकृत साइटला (pmkisan.gov.in) भेट द्या.
  • – किसान क्रेडिट कार्ड फॉर्म येथे डाऊनलोड करा.
  • – आपल्याला हा फॉर्म आपल्या शेतीच्या जमीनीच्या कागदपत्रांसह, पिकाच्या तपशीलासह भरावा लागेल.
  • – आपण इतर कोणत्याही बँक किंवा शाखेतून इतर कोणतेही किसान क्रेडिट कार्ड बनवले नाही याची माहिती द्यावी लागेल. – ते भरा आणि बँकेत जमा करा.

हेही लक्षात ठेवा :- जर आपण आधीच कृषी कर्ज घेतले असेल तर त्याबद्दल माहिती देणे महत्वाचे आहे. तुमच्या नावावर किती जमीन आहे, गावचे नाव, सर्वेक्षण क्रमांक. किती एकर जमीन आहे आणि कोणती पिके पेरली पाहिजेत, म्हणजे रबी, खरीप किंवा इतर तत्सम माहिती फॉर्ममध्ये द्यावी लागेल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button