Business

‘ह्या’ योजनेत एकदाच भरा पैसे आणि महिन्याला मिळवा 10 हजार रुपये पेंशन

अहमदनगर Live24 टीम,3 ऑक्टोबर 2020 :- आपण आपल्या भविष्यासाठी सर्वतोपरी तयारी करत असतो. विशेषतः निवृत्तीनंतरच्या लाईफबद्दल जास्त नियोजन केले जाते. बँका, टपाल कार्यालये, म्युच्युअल फंड आणि नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या (एनबीएफसी) आपले भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी विविध योजना चालवतात.

आपण त्यामध्ये नोकरी करत असताना पैसे गुंतवतो. ज्यावर आपल्याला परतावा देखील मिळतो. अशा काही नियमित उत्पन्न योजना देखील आहेत ज्यात एका विशिष्ट कालावधीनंतर आपल्याला दरमहा महत्त्वपूर्ण रक्कम मिळते. पण ती रक्कम मिळविण्यासाठी तुम्हाला वर्षानुवर्षे गुंतवणूक करावी लागेल.

परंतु, आज आम्ही तुम्हाला देशातील सर्वात मोठी विमा कंपनी एलआयसीची अशाच एका योजनेबद्दल सांगणार आहोत, ज्यामध्ये तुम्हाला एकदाच प्रीमियम भरावा लागेल आणि त्यानंतर तुम्हाला आयुष्यभर दरमहा 10000 रुपये मिळतील. जाणून घ्या सविस्तर-

एलआईसी जीवन शांति पॉलिसीच्या अटी :- आपण या योजनेत त्वरित पेन्शन मिळविणे सुरू करू शकता. आपण इच्छित असल्यास, आपण 5, 10, 15 किंवा 20 वर्षे देखील निवृत्तीवेतन मिळवू शकता. या पॉलिसीसाठी किमान वय 30 वर्षे आणि कमाल वय 85 वर्षे असणे आवश्यक आहे.

लाइफ पीस पॉलिसीमध्ये तुम्ही किमान दीड लाख रुपये गुंतवू शकता. त्याच वेळी गुंतवणूकीच्या बाबतीत कोणतीही मर्यादा नाही. निवृत्तीवेतन सुरू झाल्यानंतर 1 वर्षानंतर आपण पॉलिसीवर कर्ज घेऊ शकता, तर निवृत्तीवेतन सुरू झाल्यानंतर 3 महिन्यांनंतर आपल्याकडे पॉलिसी समजावून घेण्याचा पर्याय देखील असेल.

अशा प्रकारे मिळेल 10 हजार रुपये पेन्शन :- जीवन शांती पॉलिसीमध्ये दोन पेन्शन पर्याय आहेत ज्यात इंटरमीडिएट (त्वरित) आणि डेफर्ड (नंतर) समाविष्ट आहे. इंटरमिजिएटमध्ये आपल्याला त्वरित पेन्शन मिळेल जेव्हा डेफर्ड मध्ये आपल्याला काही वर्षानंतर निवृत्तीवेतनाचे फायदे मिळू लागतील.

त्वरित पेन्शन मिळविण्यासाठी आपण 85 वर्षांपेक्षा जास्त नसावेत हे लक्षात ठेवा. या पॉलिसीमध्ये तुम्ही 20,00,000 रुपयांचे एकदाच प्रीमियम द्या आणि 10,067 रुपये मासिक पेन्शन मिळणे सुरू होईल.

 किमान वय किती असावे :- जर 37 वर्षांच्या व्यक्तीने या पॉलिसीच्या ‘ए’ पर्यायाचा पर्याय निवडला असेल, ज्या अंतर्गत दरमहा पेन्शन मिळते, तर त्याच वेळी 20,00,000 रुपयांच्या विम्याचा पर्याय निवडण्यासाठी त्याला 20,36,000 रुपये प्रीमियम द्यावे लागतील.

हे प्रीमियम भरल्यानंतर आणि ‘ए’ पॉलिसी पर्याय निवडल्यास, आपल्याला त्वरित पेन्शन मिळेल. आपण 10,067 रुपये मासिक पेन्शनसाठी पात्र असाल.

पेन्शन पर्याय :- आपण इच्छित असल्यास, आपल्याला मासिक पेन्शन 10,067 रुपये मिळू शकेल. याशिवाय तीन महिन्यांत 30,275 रुपये, 6 महिन्यांत 61,300 रुपये आणि 1 वर्षात 1,24,600 रुपये पेन्शन घेण्याचा पर्यायदेखील आपल्याकडे आहे. आपणास कोणताही पर्याय निवडू शकता.

किती काळ पेन्शन मिळेल :- या योजनेंतर्गत पॉलिसीधारक हयात असताना पेन्शन मिळते. पॉलिसीधारकाचा मृत्यू झाल्यानंतर निवृत्तीवेतन बंद होते. एलआयसीकडे अशी आणखी एक योजना आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला फक्त एकदाच प्रीमियम देऊन आयुष्यभर दरमहा 14000 रुपये पेन्शन मिळणार आहे.

हे एलआयसीचे जीवन विमा पॉलिसी आहे. हे आपले भविष्य सुरक्षित ठेवेल. या योजनेंतर्गत तुम्हाला हमी दिलेली गॅरन्टीड पेन्शन देखील मिळणार आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button