Business

तुम्हालाही सेकंड हँड कार घ्यायची आहे? लवकरच मिळतील एकापेक्षा एक सरस पर्याय

अहमदनगर Live24 टीम,6 ऑक्टोबर 2020 :-  लोन मोरेटोरियम संपल्यानंतर सेकंड हॅन्ड कार बाजारात चांगली उलढाल होऊ शकते. बँकांच्या जप्ती कारवाईमुळे यूज्‍ड-कार मार्केटमधील वाहनांची संख्या वाढेल.

बँका आणि नॉन-बँकिंग फायनान्शल कंपन्या (एनबीएसएफसी) जिथे दुरुस्ती होत नाही तेथे कर्जावर घेतलेल्या मोटारी जप्त करण्याची प्रक्रिया पुन्हा सुरू करू शकते. सेकंड-हँड कार मार्केटमध्ये अशा वाहनांची संख्या एक तृतीयांश आहे. मात्र, गेल्या सहा महिन्यांत या बाजूने पुरवठा कमी झाला आहे.

इंडस्‍ट्रीच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की अशी वाहने परत आल्याने यूज्‍ड-कार मार्केटमधील कामकाज पुन्हा वेगवान होईल. येथे मागणी पुरवठ्यापेक्षा जास्त आहे. कोरोना साथीच्या काळात मध्यमवर्गीय कुटुंबे स्वतःची वाहने खरेदी करण्याचा आग्रह धरत आहेत. अलिकडच्या काही महिन्यांत लाँच झालेल्या ‘सदस्यता’ योजनांवरही याचा परिणाम होऊ शकेल.

अनेक कार कंपन्यांनी ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी हे सुरू केले आहे. यात ग्राहकांना कोणतीही आगाऊ रक्कम न देता भाड्याने कार दिली जाते. या योजना ग्राहकांना कार खरेदी न करता वापरण्याची परवानगी देतात. सूत्रांनी सांगितले की मारुती सुझुकी आणि महिंद्रा अँड महिंद्राच्या सबस्क्रिप्शन मॉडेल्सना फारसा उत्साहजनक प्रतिसाद मिळालेला नाही.

तथापि, सेकंड-हँड कार मार्केटमध्ये दोन्ही कंपन्यांची मजबूत पकड आहे. हे मारुती ट्रू व्हॅल्यू आणि मारुती फर्स्ट चॉइसद्वारे वापरलेल्या कार मार्केटमध्ये वापरले जातात. बँकांकडून मोटारी जप्त केल्यामुळे त्यांना फायदा होण्याची अपेक्षा आहे. महिंद्रा फर्स्ट चॉईसचे सीईओ आशुतोष पांडे म्हणाले की, ऑक्टोबरपासून अधिक मोटारी उपलब्ध होतील.

बँका आणि एनबीएफसी जप्त करण्याची कारवाई करू शकतात. अशा परिस्थितीत पुरवठा वाढण्याची अपेक्षा आहे. ओएलएक्स ऑटोचे प्रमुख अमित कुमार म्हणाले की मोटारींचे सबस्क्रिप्शन मॉडेल फक्त मोठ्या शहरांपुरते मर्यादित राहणार आहे. ग्रामीण भागातील आणि छोट्या शहरांमध्ये सेकंड हँड कारची चांगली बाजारपेठ आहे.

वापरलेल्या गाड्यांची मागणी व पुरवठा यांत 70 टक्के वाटा हा निम शहरी भागाचा आहे. ते म्हणाले की, भारतात कार घेणे म्हणजे लोकांच्या इच्छेशी संबंधित आहे. आमच्या अंतर्गत सर्वेक्षणातून आम्हाला असे आढळले की 61 टक्के ग्राहक येत्या तीन ते सहा महिन्यांत सेकंड हॅन्ड कार खरेदी करण्याचा विचार करीत आहेत.

ओएलएक्स इंडियाच्या म्हणण्यानुसार, ऑगस्टमध्ये त्याच्या प्‍लेटफॉर्मवर सेकंड-हँड कारची मागणी फेब्रुवारीच्या तुलनेत 133% जास्त होती. लक्झरी कार विक्रीत महाराष्ट्र, दिल्ली, केरळ, तामिळनाडू आणि कर्नाटक अव्वल स्थानावर आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button