BusinessLifestyle

रस्त्यावरील चटकदार पदार्थ आता घरबसल्या मिळतील ; आणलीये ‘ही’ योजना

अहमदनगर Live24 टीम,7 ऑक्टोबर 2020 :- रस्त्यावरील दुकानांत मिळणारे चटपटीत पदार्थ सर्वानाच आवडतात. आता लवकरच आपण हे चटकदार, मसालेदार स्ट्रीट फूड घर बसल्या खाऊ शकता.

नगरविकास मंत्रालयाने रस्त्यावरील विक्रेत्यांना ई-कॉमर्स प्लेटफॉर्मवर आणण्यासाठी फूड डिलिवरी प्लेटफॉर्म स्विगी यांच्याबरोबर करार केला आहे. हा करार प्रधानमंत्री स्ट्रीट वेंडर्स आत्मनिर्भर निधि (पीएम स्वनिधि) योजनेंतर्गत करण्यात आला आहे.

 ‘ह्या’ पाच शहरांमध्ये पायलट प्रोजेक्ट: – मंत्रालयाकडून प्राप्त माहितीनुसार, स्विगी अहमदाबाद, चेन्नई, दिल्ली, इंदूर आणि वाराणसीमध्ये पायलट प्रोजेक्ट सुरू करणार आहेत. यासाठी या शहरांमधील 250 विक्रेते या प्लॅटफॉर्मवर नोंदणीकृत होणार आहेत. पथदर्शी प्रकल्पाच्या यशानंतर ती वेगवेगळ्या टप्प्यात देशभर राबविण्यात येणार आहे. करारानुसार, स्विगी रस्ता विक्रेत्यांना नोंदणी, प्रशिक्षण तंत्र, अॅप वापर, मेनू डिजिटलायझेशन आणि किंमत, स्वच्छता आणि पॅकिंगसाठी मदत करेल.

जूनमध्ये ही योजना सुरू करण्यात आली :- केंद्र सरकारने जूनमध्ये पंतप्रधान स्वानिधी योजना सुरू केली. कोरोनाने खचलेल्या पथ विक्रेत्यांना वर्किंग कैपिटल लोन देणे आणि त्यांचे जीवनमान पुन्हा सुरू करणे हा या योजनेचा उद्देश होता. या योजनेंतर्गत देशातील 5 दशलक्ष पथ विक्रेत्यांना लाभ होणार आहे. योजनेनुसार पथ विक्रेते 10,000 रुपयांपर्यंतचे वर्किंग कॅपिटल लोन घेऊ शकतात.

4 ऑक्टोबरपर्यंत कर्जासाठी 20 लाख अर्ज आले :-मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, 4 ऑक्टोबरपर्यंत पंतप्रधान स्वानिधी योजनेंतर्गत कर्जासाठी २० लाख अर्ज प्राप्त झाले आहेत. यापैकी 7.5 लाख कर्ज मंजूर झाले आहेत. त्याचबरोबर 2.4 लाख कर्जाची तरतूद करण्यात आली आहे. या योजनेंतर्गत 1 वर्षामध्ये कर्जाची परतफेड करावी लागेल. या रकमेवर वार्षिक 7 टक्के दराने व्याज आकारले जाईल. वेळेवर पैसे देणार्‍या विक्रेत्यांना 1 टक्के सूट दिली जाईल.

 व्यवसाय वाढविण्यात मदत कोविड :-19 मुळे सोशल डिस्टेंसिंग न्यू नॉर्मल झाले आहे. या कराराअंतर्गत, पथ विक्रेते थेट ऑनलाइन प्लॅटफॉर्मद्वारे घरी बसलेल्या ग्राहकांपर्यंत आपला माळ पोहोचवण्यात आणि व्यवसाय वाढविण्यास सक्षम असतील. हे पथ विक्रेत्यास सोशल डिस्टेंसिंगचे अनुसरण करून व्यवसाय वाढविण्यात मदत करेल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button